04 Bước cài đặt nhanh cho người mới sử dụng OPPO A39

Thảo luận trong '[ A39 ] Thảo luận'

Lượt xem: 1,642
  1. vn_superman

vn_superman

Bạn vừa là chủ nhân mới tậu cho mình chiếc OPPO A39 để sắm trong dịp TẾT Đinh Dậu năm nay, tuy nhiên bạn sẽ mất nhiều thời gian để loay hoay sử dụng và thiết lập cho chiếc điện thoại OPPO A39. Sau đây mình xin hướng dẫn cho các bạn 04 Bước thiếp lập cài đặt nhanh để giúp bạn sử dụng OPPO A39 hiệu quả hơn

Untitled-2.
    Bước 1: Cài đặt ngôn ngữ

Ngay khi vừa mua máy về, thì máy sẽ yêu cầu bạn cài đặt ngôn ngữ và chọn khu vực của máy.

Phần này bạn chỉ cần cài đặt ngôn ngữ Việt Nam và chọn khu vực máy là Việt Nam ( như trên hình )

1.

Bước 2: Đăng nhập Google Mail ( để đồng bộ, và tải về các ứng dụng từ CH PLay )

Ngay sau khi bạn cài đặt ngôn ngữ xong thì trên máy sẽ tiếp tục yêu cầu bạn đăng nhập Wifi để tiến đến việc cài đặt tài khoản Google Play để đồng bộ danh bạ, dữ liệu và cài đặt ứng dụng từ CH Play

Bước 3: Tắt những âm thanh không cần thiết

Tắt những âm thanh không cần thiết khi sử dụng thiết bị trong phần Cài đặt -> Âm thanh và rung

2.

Bước 4: Đổi bàn phím mặc định sang La Bàn Key

Nếu bạn không quen với bàn phím kiểu vuốt sau khi sử dụng OPPO A39 thì hãy thử chuyển sang Laban Key để có thể gõ tiếng việt một cách tốt hơn

QQ20170109-0.

Tải về tại: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.vng.inputmethod.labankey

2. orico

orico

Có vẻ ngon ;) thường thì mấy bạn xài OPPO ít biết ba cái này toàn thấy bấm cho nhanh nhanh chứ ít khi nào đọc mấy thông tin hữu ích này

3. nguyen minh

nguyen minh

mấy cái này anh/em nên tham khảo nè, thấy mấy bạn nhiều khi vẫn còn lúng túng khi sử dụng OPPO

: OPPO, A39, Cài đặt