Anh / em còn dùng ROM Cook cho điện thoại OPPO của mình nữa không ?

Thảo luận trong 'Android'

?

Anh / em còn dùng ROM Cook cho điện thoại OPPO của mình nữa không ?

1. Dùng Rom Stock của Hãng ( ổn định, sử dụng lâu dài )

5 vote(s)
    83.3%
  2. Dùng Rom Cook để MOD và tối ưu hiệu năng

1 vote(s)
    16.7%
Lượt xem: 1,085
  1. thanhcong91

thanhcong91

Cách đây 3-4 năm, việc xài ROM Cook là thứ không thể thiếu với nhiều anh em vì ROM cook loại bỏ được sự phức tạp trong giao diện mà hãng sản xuất cài sẵn, chạy nhanh hơn, pin tốt hơn, đôi khi cũng có nhiều chức năng hơn. Những bản ROM như CyanogenMod, AOSP, MIUI là những cái tên vô cùng quen thuộc với anh em chơi ROM. Còn bây giờ, ROM chính thức từ hãng (ROM stock) đã xịn hơn, ít phần mềm rác hơn, chạy nhanh và ổn định hơn, vậy anh em có còn dùng ROM cook nữa không? Nếu không, mời anh em chia sẻ lý do. Nếu có, anh em hãy nói về ROM mà mình đang sử dụng và vì sao anh em chọn dùng nó chứ không phải ROM stock nhé.

image005.

Trước đây mình dùng OPPO sau khi sử dụng OPPO Find 7a thì xài ROM Cook thấy ok hiệu năng và cập nhật nhiều, nhưng sử dụng lâu một thời gian thì thấy rõ ràng sự ổn định về mặt chụp ảnh và những thứ liên quan đến hiệu năng rõ rang ROM Cook vẫn có gì đó không tối ưu bằng với ROM Stock của hãng. Đặc biệt điều làm mình cảm thấy rất ghét sau này khi sử dụng ROM Cook đó chính là về mặt UI ( giao diện người dùng ). Hoàn toàn bưng nguyên xi của Android gốc vào mà chẳng tuỳ biến lấy được cái Icon. Nên cảm thấy khá thất vọng đặc biệt ROM Cook thì lúc nào cũng lỗi liên tục nên từ sau khi dùng ROM Cook một thời gian mình đã quyết định ở lại và chọn cho mình bản ROM ổn định về mặc hiệu năng, cũng như là chụp ảnh. Vậy nên mình chỉ dừng lại cho máy OPPO Find 7a của mình bản ROM 2.1.5 đang chạy trên Android 5.1.

Còn các bạn thì sao ? Nếu đang sử dụng ROM Cook thì hãy comment và chia sẻ quan điểm của bạn về vấn đề này nha!

2. vn_superman

vn_superman

mình cũng chỉ dùng ROM Stock thôi cook hoài mệt quá lỗi miết

3. Ironman0

Ironman0

Điểm danh Rom stock :3

4. meomeo123

meomeo123

đây tui cũng dùng ROM Stock

5. Ironman0

Ironman0

Điểm danh giùm thôi chứ tui xài rom Cook <3

6. nguoicanhcua

nguoicanhcua

Mình lúc đó rất thích Oppo Find 7 nên quất e nó về, hiện tại đến bây giờ cảm thấy ổn với e nó sau khi xài gần 1 năm rưỡi, mình sử dụng chủ yếu công việc, còn selfie thì ít, hiệu năng ok! Nhưng mình thất vọng ở chỗ ko phải android 4.4 mà cái máy 10tr ấy chỉ có 3GB để setup app, app thì update liên tục như face và youtube, nếu như oppo chỉnh sửa lại cho hợp nhất bộ nhớ thì mình hoàn toàn hài lòng về sản phẩm. Anh/chị nào có stock rom chạy ổn định share cho e với, lúc trước thấy có post cho tải mấy stock rom mà bây giờ tìm lại ko thấy nữa rồi, cám ơn nhiều!

7. rivernguyen

rivernguyen

Chào bạn
    Find 7 có các phiên bản Android 4.4 ; 5.0 ( các bản beta) đều có tính năng thống nhất bộ nhớ hết rồi nên không biết bạn đã thao tác tính năng gộp bộ nhớ này chưa vậy => Xem lại thao tác thống nhất tại ĐÂY.
    * Bản Beta Android 4.4 : ĐÂY
    * Bản Beta Android 5.0 : ĐÂY