Hướng dẫn Công cụ chỉnh sửa ảnh và ghép ảnh trực tiếp trên OPPO F3

Thảo luận trong '[ F3 ] Thảo luận'

Lượt xem: 970
  1. thanhcong912

thanhcong912

Để có một tấm ảnh đẹp ngoài việc chụp ảnh, xác định chủ thể và bố cục thì hậu kì ( chỉnh sửa ảnh ) cũng là một yếu tố khá quan trọng. Thông thường để chỉnh màu bạn sẽ có vô số các ứng dụng để chỉnh sửa như Snapseed hay Photo Pics Art...

Tuy nhiên hôm nay mình xin chia sẻ thêm cho các bạn cách để hậu kì để có một bức ảnh đẹp mà không cần phải cài đặt phần mềm hậu kì

Ở đây mình đã có những bức ảnh chụp xong và bây giờ chỉ cần thao tác touch màu để có thể post lên Facebook hay những mạng xã hội khác.

Để thực hiện được việc này các bạn thực hiện như sau:
    • Tính năng chỉnh sửa ảnh
    1.

Vào ứng dụng ẢNH -> chọn một tấm ảnh bất kỳ mà bạn muốn chỉnh sửa -> Bấm vào nút Chỉnh sửa

Ở đây sẽ có một bộ công cụ cho phép bạn chỉnh sửa bức ảnh này. Mình sẽ giải thích từng tính năng của bộ từng công cụ theo thú tự từ Trái sang phải

2. Cho phép bạn Crop và xoay hình theo tỉ lệ hình ảnh: 1:1 ; 4:3 hay 16:9 và xoay ảnh 90 độ

3.
    Cung cấp cho bạn bộ Filter lọc màu nhanh giúp bạn touch màu nhanh chóng

7.
    Cung cấp cho bạn công cụ chỉnh sửa làn da của khuôn mặt ( chế độ này chỉ thực hiện được khi hệ thống nhận dạng được không mặt )

4.
    Cung cấp công cụ giúp bạn có thể vẽ lên trên bức ảnh để chỉnh sửa

5.
    Cho phép che giấu khuyết điểm của bức ảnh

6.
    Giúp làm mờ bối cảnh trong khu vực cần chỉnh sửa anh
    • Tính năng ghép nhiều ảnh
    Để thực hiện được việc này, yêu cầu bạn phải sử dụng 2 bức ảnh hoặc nhiều hơn 2 bức ảnh để thực hiện việc thao tác trải nghiệm tốt hơn

8.

Bước 1: Chọn 2 bức ảnh => Chọn Ghép hình

9.

Bước 3: Chọn khung phù hợp để ghép hình

10.

Bước 4: Lưu lại và chia sẻ ngay trên Facebook để tận hưởng thành quả nào

Như vậy mình đã chia sẻ cho các bạn 2 cách chỉnh sửa ảnh và ghép ảnh trực tiếp trên OPPO F3, hy vọng rằng với những mẹo hữu ích này sẽ giúp cho bạn có được những bức ảnh cực đẹp và đầy sáng tạo nhé ;)

thumbnail.