oppo f1s

Thảo luận trong '[ F1s ] Hỏi & Đáp'

Lượt xem: 447
  1. Đức Thái

Đức Thái

Tên máy:
    Oppo f1s
    Hỏi mình mới cập nhật phần mềm mới nhất cho oppo F1s nhưng từ khi cập nhật xong cảm thấy máy chạy chậm hơn trước và ko biết có phải do phần mềm mới ko mà một số ứng dụng mình tải trước đó ko vào đk nữa xóa đi tải lại cũng ko mở được ứng dụng nữa mong nhận được giải đáp

Bài viết liên quan
  2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, máy bạn đã up lên phiên bản 170814 đúng không? Máy bạn trước đó đã cài những ứng dụng nào mà sau khi cập nhật không sử dụng được vậy?

3. Đức Thái

Đức Thái

Tên máy:
    Oppo f1s
    Mình cài Excel trước đó mình vẫn dùng bình thường nhưng từ khi lên phiên bản mới thì không mở được ứng dụng này nữa và cài lại cũng ko mở được. Và kèm theo đó mình cản thấy máy chậm hơn đi

4. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, trên CH Play không chỉ có 1 ứng dụng hỗ trợ Excel, bạn vui lòng chụp lại ảnh màn hình tên - icon ứng dụng và thông tin nhà phát triển ứng dụng đó để Mod kiểm tra thử.

Đức Thái thích bài này.
  5. Đức Thái

Đức Thái

Tên máy:
    Oppo f1s
    Đây là ứng dụng m đang dùng và hiện giờ ko thể mở

Screenshot_2017-09-21-18-55-41-33.

6. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, File excel bạn chép từ máy tính vào hay tải từ ứng dụng nào về vậy bạn ? Để Mod kiểm tra và sẽ phản hồi lại sau cho bạn nhé.

7. doremon1213

doremon1213

Bạn thử gỡ app này ra , cài thử app khác tương tự như WPS Office hay Kingsoft office rồi mở file excel đó xem được không ?

8. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn
    _ Mod đã kiểm tra với ứng dụng Excel hiện tại đang gặp sự cố với phiên bản này của F1s , tạm thời bạn lên CH Play gõ chữ WPS Office ( đây chính là bản nâng cấp của ứng dụng KingSoft Office mặc định trên máy) tải về , sau đó mở file excel lên xem được không? Mod kiểm tra tải được bạn nhé.
    _ Máy OPPO có sẵn ứng dụng Office , bạn dùng ứng dụng mặc định đỡ mất công
    chứ cài thêm ứng dụng bên ngoài sẽ làm nặng ram, tốn thêm dung lượng và dễ phát sinh lỗi không tương thích với máy nữa.

xong.

9. Đức Thái

Đức Thái

Tên máy:
    Oppo f1s
    Cảm ơn ad mình sẽ thử xm sao

10. cyberat

cyberat

Tên máy:
    a1601
    cứ tưởng có 1 mình mình bị chứ, các ứng dụng office của microsoft đều bị lỗi không mở được khi cập nhật phiên bản hệ điều hành mới này (a1601). Mình hay xài word cũng bị, tuy nhiên có 1 cách là bạn khôi phục cài đặt gốc của máy, sau đó cài word hay excel của microsoft vào, tải bằng chplay, rồi mở nó lên, xong để điện thoại ở yên đó đừng di chuyển qua màn hình ứng dụng khác khoảng 30p hơn thì nó sẽ vào được. còn sử dụng ứng dụng khác có chức năng tương tự thì mình có dùng office suite pro nhưng cảm thấy word của microsoft đọc file và lật trang ok hơn nên thích dùng hơn

Đức Thái thích bài này.