Quên đi nỗi lo hết bộ nhớ trong bằng Google Photos

Thảo luận trong 'Softwares'

?

Bạn đã sử dụng Google Photos chưa?

1. Đã sử dụng

1 vote(s)
    100.0%
  2. Chưa sử dụng

0 vote(s)
    0.0%
  3. Sau bài này sẽ sử dụng

0 vote(s)
    0.0%
Lượt xem: 165
  1. chuotbu222

chuotbu222

Tên máy:
    Find Muse
    Nếu như máy của bạn có dung lượng bộ nhớ thấp, bạn selfie hay chụp hình mà nhận được thông báo bộ nhớ máy đã gần hết thì thật không tốt chút nào! Bạn sẽ có nhiều tấm ảnh muốn lưu giữ lại trên chiếc máy của bạn, sau đây mình xin chia sẻ cho bạn ứng dụng Google Photos có sẵn trên chiếc điện thoại OPPO F3 Lite, điện thoại mà mình đang sử dụng.

>> Hiển thị thông báo nổi trên điện thoại - Edge Mask (áp dụng cho các máy android 4.3 trở lên)

>> Đánh giá Floating Tube Player

Trên thực tế rõ ràng mình đã kiểm chứng và HIỆU QUẢ 90%

Đầu tiên là tiền đâu à nhầm là cài Google Photos, bạn có thể gõ chữ Ảnh vào cũng được (một số máy đã được cài sẵn, chúng ta tìm trong thư mục Google của máy)

Screenshot_2017-08-04-07-59-19-62.
    Giờ mở ứng dụng ra nào! Nếu có hỏi việc cấp quyền truy cập cứ mạnh dạn ấn có nha. Ứng dụng này của google nên hoàn toàn đảm bảo là an toàn

Screenshot_2017-08-04-08-00-50-00.
    Đến bước tiếp theo này các bạn chú ý nha. Nếu cần chữa cháy ngay lập tức bộ nhớ (đi đâu đó mà chỉ có 3G 4G chứ không có wifi ấy) thì thay đổi tùy chọn kia thành dữ liệu di động nhé. Tốn dữ liệu phết đấy.

Còn bạn đang dùng wifi thì chúc mừng, không có gì đáng lo nghĩ trừ việc cá mập lại mang cáp quang ra tập thể hình
    Screenshot_2017-08-04-08-00-55-09.

Giờ các bạn đợi hệ thống tự sao lưu đống ảnh của mình lên. Trong lúc này thì đợi chờ là hạnh phúc thôi :D Có trà hay cafe gì thì lôi ra nhâm nhi dần đi bạn :smilie:
    Nó tải hết ảnh lên nó sẽ có thông báo cho bạn. Lúc này làm tiếp theo mình nhé. Điều bất ngờ sắp đến rồi!

Screenshot_2017-08-04-08-01-32-94.
    Chọn Giải phóng dung lượng nhé!

Screenshot_2017-08-04-08-01-41-00.
    Đợi nó quét quét một chút sẽ hiện ra bảng này, ấn xóa là xong (con số đằng sau nút xóa là số ảnh sẽ được xóa khỏi máy vì đã được lưu trữ trên google drive).

Tận hưởng thôi Muốn xem lại hay tải ảnh nào xuống cứ vào Google Photos là có bạn nhé
    Chúc các bạn có thật nhiều bức ảnh đẹp và đừng quên ấn "thích" nếu thấy hữu ích nha Bar1.