Trình chiếu phim Online lên Tivi,máy chiếu bằng OPPO F3

Thảo luận trong 'OPPO F3'

Lượt xem: 2,357
  1. thanhcong912

thanhcong912

Bạn có một bộ phim hay hoặc một đoạn Video trong điện thoại OPPO F3 và bạn muốn cùng những người bạn thưởng thức những bộ phim hoặc video trên một màn hình Tivi lớn để xem thoả thích. Đâu là cách giúp bạn làm được việc này ? Ngay bây giờ hãy cùng mình khám phá nhé ;)

• Đối với những TV không có tính năng Miracast
    Yêu cầu: Sử dụng Android Box Tivi có tính năng Miracast trong bài viết này mình sử dụng thiết bị Android Box Tivi có tên là MXQ ( như trên hình ) có giá từ 800k đến 1tr5

Cách sử dụng:
    Bước 1:
    Trên Android BOX TV và điện thoại OPPO F3 Plus các bạn kết nối 02 thiết bị này cùng kết nối 1 mạng Wifi

Bước 2: Trên Android BOX TV các bạn khởi động ứng dụng Miracast ( như trên hình )

Bước 3: Trên điện thoại OPPO F3 Plus vào Cài đặt -> Các kết nối không dây khác -> Hiển thị không dâyBẬT tính năng này lên sau đó bạn thấy tên thiết bị là Android_4de4 thì bạn bấm vào để kết nối ( Tính năng này chỉ có thể BẬT được khi bạn mở Wifi trên điện thoại và tuỳ thuộc vào tên của Android Box khác nhau mà tên thiết bị hiển thị trong phần hiển thị không dây sẽ khác nhau )

• Đối với những TV có tính năng Miracast
    Yêu cầu: Sử dụng Tivi có hỗ trợ tính năng Miracast. Ở đây mình sử dụng SmartTV của Sony 32 inch có tính năng Miracast

Bước 1:
    Bật tính năng Wifi Direct trên TV ( Setting/ Network/ Wifi Direct : On ) và chuyển TV sang chế độ Screen Mirroring

Bước 2: Trên điện thoại OPPO F3 Plus vào Cài đặt -> Các kết nối không dây khác -> Hiển thị không dây và BẬT tính năng này lên sau đó bạn thấy tên thiết bị là Bravia KDL-32W674A thì bạn bấm vào để kết nối

Bài viết liên quan
    longlnn thích bài này.
  2. longlnn

longlnn

Tên máy:
    Find 7
    dạo này web ít người tương tác a nhờ

3. thanhcong912

thanhcong912

họ chuyển lên group hết rồi em

4. thanhcong912

thanhcong912

Chia sẻ cảm xúc sau khi xài con FInd 7 đi em thấy pin vs mọi htu71 như thế nào