05 bí quyết giúp bạn sạc nhanh hơn trên OPPO F3

Thảo luận trong 'OPPO F3'

Lượt xem: 1,743
  1. chuotbu222

chuotbu222

Tên máy:
    F3 Lite
    OPPO F3 tuy không được hỗ trợ bất cứ công nghệ sạc nhanh nào. Nhưng với 05 BÍ QUYẾT GIÚP BẠN SẠC NHANH HƠN TRÊN OPPO F3 sẽ giúp cải thiện thời gian sạc pin trên OPPO F3

>> Trở thành máy ảnh gia chuyên nghiệp trên OPPO F3 tại sao không ?

>> 04 Điều cần biết khi mua trả góp OPPO F3

1. Tắt nguồn máy khi sạc pin

Khi máy hoạt động không chỉ việc thu phát sóng làm hao tổn pin của điện thoại mà còn các ứng dụng chạy ngầm không thể tắt làm cho máy bị hao pin. Đồng nghĩa với việc khi sạc pin lúc này máy sẽ phải vừa sạc vừa xả.

Vừa hại pin mà lại làm chậm quá trình sạc pin cũng như làm nóng máy. Khá thích hợp với các bạn đi ngủ và sạc pin, máy vừa máy sáng dậy lại có 100% pin để sẵn sàng cho một ngày dài sử dụng!

2. Bật chế độ máy bay khi sạc pin
    Điều này sẽ ngắt hết các kết nối của máy, như vậy máy chỉ cần gánh các tác vụ chạy ngầm và pin sẽ sạc nhanh hơn đáng kể so với việc bật các kết nối. Tuy nhiên sạc nhanh và mát máy nhất vẫn là tắt nguồn máy

3. Tháo ốp bảo vệ
    Không thể phủ nhận tác dụng của ốp là bảo vệ máy tránh khỏi những vết xước nhưng bạn hãy để ý khi máy sinh nhiệt, ốp lưng làm giảm khả năng thoát nhiệt của máy. Nhiệt độ tăng cao sẽ ảnh hưởng trực tiếp tới linh kiện bên trong máy

4. Vệ sinh sạch cổng sạc MicroUSB

Việc thường xuyên vệ sinh máy là điều tất nhiên chúng ta nên làm rồi. Còn với cổng này thì khoảng vài tháng các bạn nên vệ sinh một lần, riêng những bạn ở môi trường nhiều bụi thì tần suất có thể tăng lên.

Cách làm là các bạn tắt nguồn máy. Rồi lấy một ít bông nhỏ tẩm cồn, dùng kẹp có đầu nhọn kẹp bông và cho vào lau cổng micro usb (mình từng thấy thợ làm rồi nên các bạn an tâm).

5. Dùng đúng bộ sạc đi theo máy
    Đây là điều vô cùng quan trọng! Bạn sử dụng sạc của các hãng có tên tuổi thì không sao nhưng bạn vì một chút tiết kiệm mà sử dụng sạc trôi nổi ngoài thị trường thì tuổi thọ của pin sẽ xuống thấp, quá trình sạc máy phát nhiệt nhiều và thậm chí là những tai nạn đáng tiếc có thể xảy ra.

Tuy nhiên theo mình ghi nhận thì chip quản lý nguồn của OPPO khá tốt nên thường cục sạc đểu sẽ tự hỏng trước khi nó phá được chiếc máy yêu quý của bạn

DSC_4938.

ServiceClub3 thích bài này.
  2. nickky66

nickky66

đã test đúng là có nhanh hơn chút, anh em nào muốn chắc hơn dùng cục sạc 10W của Ipad gắn vào hy vọng là điện lên sạc nhanh tí

3. we_are_one

we_are_one

Đúng là có nhanh hơn được tầm 1h30p là xong

4. chuotbu222

chuotbu222

Tên máy:
    F3 Lite
    dùng mấy cục có dòng ra 2A là nhanh hơn ngay, nhưng k tốt lắm cho máy

5. chuotbu222

chuotbu222

Tên máy:
    F3 Lite
    bạn áp dụng mấy cách r :D

Ollie I thích bài này.
  6. we_are_one

we_are_one

3 cách rồi bạn ơi

7. chuotbu222

chuotbu222

Tên máy:
    F3 Lite
    :D mình còn mấy bài thủ thuật bạn đọc qua luôn nhé, nếu thấy hay nhớ ủng hộ mình nha

8. we_are_one

we_are_one

vâng mình luôn ủng hộ bạn mà hjhj

9. chuotbu222

chuotbu222

Tên máy:
    F3 Lite
    tks bạn nha :Smilie (46):