Kết nối 3G yếu như sên

Thảo luận trong '[Neo] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 13,333
  1. Ny Một Mí

Ny Một Mí

Cách đây gần 2 tháng mình rước e neo này về .lúc test thì chạy rất tốt từ 3G đến wf. (Riêng về kết nối ) . Khoảng 5 đến 10giây chạy xong 1 tab . thế mà càng ngày càng thất vọng .
    Nếu nói cài nhiều ứng dụng và app nên e nó yếu thì không phải. Mình cài có zalo, tb, zingmp3.. máy cái đơn giản nhất. Thế mà 3G phải mất gần 40 giây mới xong 1 tab. Chưa kể nhiều khi mất sóng 3G luôn .phải bật lại vài lần.
    Ức chế quá mình khôi phục cài đặt gốc luôn .định dạng cả sd cả đt. Ấy vậy mà nó chẳng thay đổi gì cả.
    Rất chi là bức mình . Có thánh nào biết cách khắc phục không? Giúp em với

2. Ollie I

Ollie I Administrator
    OPPO's Staff

Bạn kiểm tra lại gói băng thông 3G mà bạn đang sử dụng nhé, nếu SIM của bạn hết băng thông thì tốc độ truy cập sẽ rất chậm

3. Ny Một Mí

Ny Một Mí

Em xài max mà. Hết lưu lượng tốc độ cao thật. Cơ mà trước kia đâu có như thế
    Wf cũng thế .hiển thị mạng rất chi là mạnh . Mà tab không lên dù chỉ 1 xíu . Rất hay bị tình trạng này

4. Ollie I

Ollie I Administrator
    OPPO's Staff

Tốc độ truy cập 3G ảnh hưởng bởi nhiều yếu tố: Băng thông, Vị trí truy cập, Điều kiện thời tiết cũng ảnh hưởng 1 phần, bạn vui lòng kiểm tra lại bằng cách thử 1 SIM 3G khác mạng, hoặc thử dùng SIM bạn đang dùng trên 1 máy khác xem

5. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Tốc độ truy cập 3g ảnh hưởng đến nhiều yếu tố nhà mạng, gói cước 3g, dung lượng truy cập mạng, vị trí truy cập. Bạn kiểm tra lại những yếu tố sau nha :
    _ Khi bật 3g trên cột sóng mạng máy bạn có hiện biểu tượng H, E gì ko ? _ Bạn dùng nhà mạng nào, đăng ký gói cước 3g nào ?
    _ Dung lượng truy cập 3g còn bao nhiêu. Nếu bạn sử dụng gói trọn gói nếu vượt quá dung lượng thì sẽ giảm tốc độ truy cập xuống.
    _ Thử 1 sim 3g khác còn dung lượng truy cập vào máy OPPO và thử lắp sim của bạn qua dòng máy khác xem sao.

6. Ny Một Mí

Ny Một Mí

Em xài max của vietel ạ. Đáng buồn là em nó hiện chữ H+ ấy chứ .còn về chạy ngầm như em đã nói . Khôi phục cài đặt gốc và định dạng sd lẫn đt thì làm sao có chạy ngầm đươc ạ.
    Test thử sim em trên lumia 525 .tốc độ dưới 10giây 1 tab. Huhu

7. Service Club

OPPO's Staff

Hiện tại ban đang ở khu vưc nào ? Ban vui lòng đem máy đến TTBH OPPO để kỹ thuật kiểm tra và hỗ trợ bạn :p

8. Ny Một Mí

Ny Một Mí

Em tắt nguồn gắn sim lại vào Chrome em nó chạy trên 10giây 1 tab. Tạm chấp nhận được rồi bác ạ. Thanks mọi người ạ

Service Club thích bài này.
  9. vn_Chopper

vn_Chopper

ra ngoài bàn phím số, bấm *#*#4636#*#*> Thông tin điện thoại> chọn mục WCDMA only. Done

10. Service Club

OPPO's Staff

Cái này là do nhà mạng sim 3g viettel dạo này mạng chậm lắm bạn.