a e cho hỏi về cái phone memory

Thảo luận trong '[Clover] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 1,487
  1. cafesuada

cafesuada

mình thấy dt có 4g mà chia ra hai phần, một là phone memory hai là phone storage. Cái phone storage của mình thì k có xài gì nhiều vì hầu hết lưu trên sd rồi, còn cái phone memory thì chỉ có 1g mà thấy mau full quá, đặc biệt là mục Misc. (mục khác), thì đặc biệt nhanh tăng dung lượng dù không biết nó chứa gì trong đó nhưng mà nó làm hao tổn bộ nhớ nhanh quá, không biết có cách nào xóa hay chuyển nó đi bớt không?

2. vn_xRevolutionx

vn_xRevolutionx

Theo 1 cách dễ hiểu thì như thế này :
    -phone storage hoạt động như 1 USB , nên bạn có thể lưu nhạc,phim,hình ảnh..v..v

-phone memory là nơi mà các ứng dụng,game của ban được lưu trữ , 1 số các app,game này có data nhiều nên sẽ chiếm nhiều bộ nhớ, bạn có thể thử move to sdcard xem có cải thiện được ko nhé

3. cafesuada

cafesuada

move move hết nhung gi co the move dc sang sd rồi, mà k hình như nó vẫn tăng dung lượng đều đặn, dữ liệu cache thi có thể xóa dc, còn mục khác thì làm sao xóa dc đây

4. pjy1261040

pjy1261040

Nếu muốn lưu trữ thoải mái bạn cần Root máy để có thể xóa bớt ứng dụng hệ thống ko cần thiết và move dc nhiều hơn. VD : Bình thường bạn cài Asphalt 8 thì chiếm bộ nhớ hệ thống 84MB ko move dc, nhưng sau khi Root bạn có thể move nó sang SD chỉ còn 4MB thôi

5. cafesuada

cafesuada

vay la phai can root may moi dc ha

6. bluehuge

bluehuge

đúng đó bạn. muốn move được kĩ hơn thì cần phải root máy. Root xong mình có thể dọn thêm nhiều cái khác nữa

7. cafesuada

cafesuada

cảm ơn mấy bạn nhiều, sao trên diễn đàn minh k có nút thank