Đánh giá ROM Bản Rom nào có thời lượng pin tốt nhất

Thảo luận trong '[R1] Root | ROMs & Firmwares'

?

Bản rom nào có thời lượng pin tốt nhất?

1. 140124

0 vote(s)
    0.0%
  2. 140210

0 vote(s)
    0.0%
  3. 190314

66.7%
  4. 140430

33.3%
Lượt xem: 2,634
  1. jiksaw213

jiksaw213

Tên máy:
    Oppo R1
    Như câu hỏi ở tiêu đề, các bạn có kinh nghiệm sử dụng R1 lâu dài vui lòng cho mình hỏi theo các bạn đánh giá thì bản rom nào trong các bản rom đã từng phát hành có thời lượng pin lâu nhất. Mình mới mua em R1 được một tuần, và hiện đang sử dụng bản rom 140430, theo mình nhận thấy thì pin của bản này thời lượng sử dụng liên tục, sáng màn hình, bật 3g thì được xấp xỉ 6 tiếng, mỗi 4-5 phút sẽ tụt khoảng 1% pin, như vậy với mình là chấp nhận được, thời lượng pin chờ cũng tốt, để qua đêm không tụt % nào, nhưng vấn đề là mình thấy nếu như để đó một lát xong lại bật lên thì dùng khoảng 2p sẽ tụt mất 1%, trong khi mình không chơi game, 3g cũng ko để thường xuyên.

2. Tai Tran

Tai Tran

Tên máy:
    Oppo Find Way S
    Pin vậy đc rồi mà bác em dùng way s pin 3000mah mà onl 3g sấp sỉ 5tiếng à pin r1 là ok rồi

Bi Rùa thích bài này.
  3. jiksaw213

jiksaw213

Tên máy:
    Oppo R1
    nhưng vấn đề là như mình trình bày, thì phải dùng rất tiết kiệm và hạn chế bật màn hình nhiều lần thì mới đủ để máy sống sót được qua một ngày bạn ạ

4. Tai Tran

Tai Tran

Tên máy:
    Oppo Find Way S
    Vậy nhờ mod vào @Service Club vào giúp bạn này ạ.

Gửi từ U707 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

U07230316 thích bài này.
  5. Bi Rùa

Bi Rùa

Nếu như bạn mô tả khi onl màn hình liên tục bằng 3G mà được 6 tiếng thì quá là OK chớ không phải cũng được đâu bạn :)
    Còn vấn đề bạn nói mình nghĩ có lẽ do cảm giác bạn vậy thôi, nếu muốn xác định thì bạn tự kiểm tra xem thử (Khi pin từ 30 đến 90% cho chính xác nhé ) : Để chung cài đặt kết nối, độ sáng màn hình, nửa tiếng onl màn hình liên tục và nửa tiếng như cách bạn nói và kiểm tra thử có phải vấn đề như bạn nói không nhé :hi:

jiksaw213 thích bài này.
  6. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Theo như bạn mô tả sử dụng liên tục, sáng màn hình, bật 3g thì được xấp xỉ 6 tiếng, mỗi 4-5 phút sẽ tụt khoảng 1% pin -> pin như vậy là quá tốt rồi bạn yên tâm sử dụng nha.
    Máy bạn ở chế độ chờ bạn tắt hết ứng dụng chạy ngầm ( Lướt thanh trạng thái xuống chọn xóa tất cả, tắt chức năng tự động đồng bộ mail đi , tắt hết wifi, bluetooth,GPS, độ sáng màn hinh giảm xuống 50%, theo dõi xem lượng pin tụt như thế nào ?
    Thường 1 ngày bạn sử dụng máy như thế nào ? Tùy từng tác vụ sử dụng lượng pin tiêu hao sẽ khác nhau nha bạn.

jiksaw213 thích bài này.
  7. hoanvu91

hoanvu91

Ko biết mấy bạn sao chứ mình đã thử qua hết các bản rom rồi, bản nào pin cũng tụt như uống nước vậy chưa kể là hiện tượng giựt lag rất khó chịu và sạc thì rất nóng.

Máy mình mua nếu tính luôn ngày mai là tròn một tháng, hiện đang xài bản rom mới nhất(ko root). Sáng 6h dậy rút xác, vào fb check tin tức 5p xong tắt máy, khoảng 1h30' hay gần 2h sau mở lại thì pin còn 85% @@(mình luôn mở 2g, 3g rất ít khi mở mà còn vậy).

Vào zalo chơi chưa được 15p đã rớt 10% @@. lúc nào bận lắm ko đụng đến dt nhiều thì đến khoảng 3 4h còn dc 35% còn không thôi thì đến 12h, 1h lại phải cắm sạc, mình rất ít khi chơi game, đa số toàn xài các app mạng xã hội. Xài các app bình thường(zalo, viber, fb) được khoảng 20 30p thì bắt đầu có hiện tượng giựt lag, game cũng vậy luôn. Lạ một cái là ngày đầu mua về vọc từ sáng đến 9 10h tối mà máy ko nóng, pin còn đến hơn 30%. Qua ngày thứ 2 thì bắt đầu trở chứng.

Thực sự thì mình rất khó chịu, xài suốt một tháng cũng thử rất nhìu cách mà vẫn ko cải thiện được gì(up lại các rom, root, xóa app, xài app hỗ trợ), chưa có lần nào mình cảm thấy hài lòng với cái máy này từ lúc bỏ tiền ra mua cả. Ngày mai mình thử đem lên ttbh xem có khắc phục được ko, nếu ko thì chắc phải chịu lỗ mà chia tay em nó vậy.
    Đôi dòng chia sẻ :)

Sửa lần cuối: 27/5/14
    jiksaw213 thích bài này.
  8. Service Club

OPPO's Staff

Trường hợp máy bạn vui lòng đem máy đến TTBH để kiểm tra và hỗ trợ cho bạn nha. Hiện tại bạn đang ở khu vực nào ?

9. hoanvu91

hoanvu91

Mình ở hcm q6 ^^

10. Service Club

OPPO's Staff

Vậy bạn đem máy lên TTBH OPPO tại Lầu 6 tòa nhà SCB, 242 Cống Quỳnh, P. Phạm Ngũ Lão, Q.1 nha.

U07281864 thích bài này.