Đánh giá ROM Bản Rom nào có thời lượng pin tốt nhất

Thảo luận trong '[R1] Root | ROMs & Firmwares'

?

Bản rom nào có thời lượng pin tốt nhất?

1. 140124

0 vote(s)
    0.0%
  2. 140210

0 vote(s)
    0.0%
  3. 190314

66.7%
  4. 140430

33.3%
Lượt xem: 2,633
  1. jiksaw213

jiksaw213

Tên máy:
    Oppo R1
    @Service Club : Hiện tại máy này mình chủ yếu chỉ dùng để chụp ảnh (thỉnh thoảng), online facebook qua 3g và lướt web đọc truyện, nt zalo và line (không thường xuyên), chơi game và liên lạc thì đã có máy khác. Đã bật power saving, data saving, disable hầu hết những ứng dụng có thể disable và không sử dụng đến, độ sáng màn hình luôn luôn <25%, sử dụng chức năng end all mỗi khi thôi không dùng nữa. Mấy hôm trước được nghỉ và cũng là để sạc xả trong 3 lần đầu nên mình online liên tục, từ 100% đến lúc máy tự tắt thì như mình đã nói, được khoảng gần 6 tiếng, mình nói là chấp nhận được vì xưa dùng con lenovo pin chỉ 2000mah cũng sử dụng được như thế. Nhưng sau đó do ra làm, không sử dụng liên tục được nữa, thỉnh thoảng chỉ bật lên... xem giờ:D, vào fb check một chút, mỗi lần bật thường không nhiều hơn 3p, nhưng hầu như mỗi lần như thế đều sẽ mất 1%. bắt đầu dùng từ 7h sáng đến khoảng 10h đêm thì chỉ còn khoảng hơn 20%, tổng thời gian screen on không quá 3 tiếng, dùng tiếp khoảng 40p nữa thì hết pin. Điều khiến mình nghĩ do rom, đó là vì khi xem biểu đồ, một mình cái android system tiêu thụ đến tận 75% điện năng, trong khi các yếu tố phần cứng như màn hình hay signal và tất cả các ứng dụng khác chỉ chiếm có 25% còn lại

2. jiksaw213

jiksaw213

Tên máy:
    Oppo R1
    @Bi Rùa : chờ không thấy có ý kiến nào nên mình đã tự làm chuột bạch, downgrade xuống bản 140319 trước đó rồi :D
    Mình sẽ test theo cách của bạn và review sau, cảm ơn bạn.

Service Club thích bài này.
  3. jiksaw213

jiksaw213

Tên máy:
    Oppo R1
    thế thì đúng là máy bạn có vấn đề rồi, hầu hết các sản phẩm của OPPO đều có thời lượng pin chờ khá tốt, mình để qua đêm đều ko bị tụt % nào, và khi dùng cũng không đến nỗi ăn pin như nghiện như em của bạn. Bạn nên đi TTBH để họ kiểm tra lại nhé, hi vọng bạn và em nó vẫn có thể hàn gắn lại tình cảm và sống hp bên nhau trọn đời :v

Service Club, Bi RùaU07281864 thích bài này.
  4. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Bạn up lại phiên bản trước đó dùng thử xem , thời gian sử dụng dùng y chang như phiên bản mới này kiểm tra xem lượng pin tiêu hao như thế nào. Lưu ý phải thường xuyên tắt các ứng dụng chạy ngầm ( Lướt thanh trạng thái xuống chọn xóa tất cả , tắt các kết nối ko cần thiết, Kiểm tra các ứng dụng mạng xã hội chạy ngầm rất tốn pin, cái nào ko dùng bạn tắt nó đi , tắt chức năng tự động đồng bộ qua mail sẽ tiết kiệm được tối đa pin đó.

5. thuy8x8

thuy8x8 Developer Team

Tên máy:
    Find 7 2K
    trong các Rom này thì bản đầu tiên 140124 cho thời lượng pin cao nhất , sau đó đến bản 140430 , 190319 Rom ăn nhiều pin nhất là 210
    Hiện mình đang dùng 140430. Máy mình để qua đêm khoảng 8 tiếng mất có 1% pin , bản này onscreen khoảng 4h là đuối. Nếu online , game khoảng 1-2h , web khoảng 1h pin trụ được đúng 1 ngày 6 giờ

jiksaw213, Service ClubBi Rùa thích bài này.