Bị lỗi khi nghe nhạc. Help me!!!

Thảo luận trong '[Ofans Club] Tp Hồ Chí Minh'

Lượt xem: 1,985
  1. anhn2904

anhn2904

Cho mình hỏi khi mình nghe nhạc trong ứng dụng mặc định của điện thoại. Trong khi lướt facebook, hoặc dùng những ứng dụng khác thì nhạc tắt đột ngột. Hoặc dùng ứng dụng bên thứ 3 (vd: Zing Mp3...) vẫn bị tình trạng như vậy. Giúp mình với mọi người. Và nhạc thì mình lưu ở trên thẻ nhớ

2. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn
    Trước tiên bạn bấm *#1234# kiểm tra tên dòng máy & tên phiên bản hiện tại trên máy nha. Bạn di chuyển 1 vài bài nhạc bất kỳ trong thẻ nhớ sang thư mục Music lưu trữ trong bộ nhớ máy , sau đó tháo hẳn thẻ nhớ ra rồi bấm nghe và thao tác khác xem có tình trạng này ko phản hồi lại với Mod nhé.

3. anhn2904

anhn2904

Version của mình là 3001EX_11_150505. Lúc reset lại máy thì nghe vài lần đầu là không có bị gì cả, nhưng đến khoảng tầm vài tiếng sau là có thể bị lại tình trạng như vậy. Mod giúp mình với.

4. Service Club

OPPO's Staff

Tạm thời bạn di chuyển 1 vài bài nhạc bất kỳ trong thẻ nhớ sang thư mục Music lưu trữ trong bộ nhớ máy , sau đó tháo hẳn thẻ nhớ ra rồi bấm nghe và thao tác khác xem có tình trạng này ko phản hồi lại với Mod nhé.

5. anhn2904

anhn2904

Hiện tại nãy giờ mình làm theo như Mod thì không thấy tình trạng đó xảy ra. Nhưng nhạc mà để ở bộ nhớ máy thì rất tốn bộ nhớ, nên mình mới chuyển sang bộ nhớ ngoài.

6. Service Club

OPPO's Staff

Chào bạn
    Trường hợp này có thể do thẻ nhớ bạn đang dùng bị lỗi hoặc bị virus, bạn format lại thẻ nhớ, sau đó copy lại nhạc vào thẻ nhớ bấm nghe nhạc xem còn bị như vậy ko ?

7. U35791733

U35791733

Mình nghe nhạc bt nhưng khi mình tắt máy hay man hình tụ tắt thì nhạc ngưng theo luon.. minh sài neo 5

8. Service Club

OPPO's Staff

Chào bạn
    Bạn nghe nhạc offline trên máy bị hay nghe nhạc online trên mạng bị vậy ? Trường hợp này bạn tìm trên màn hình chính thư mục: Trung tâm bảo mật – dọn dẹp bộ nhớ - dọn dẹp định kỳ - Xem hiện tại phần này đang chọn gì - Chọn lại là chữ " Đóng" rồi thử lại xem còn bị tình trạng trên nữa ko nha.

Unnamed QQ Screenshot20151109091602.