cảm biến vân tay R7 Plus

Thảo luận trong '[R7 Lite / R7 Plus / R7s] Hỏi & Đáp'

Lượt xem: 2,810
  1. HEO_BONG_SUNG

HEO_BONG_SUNG

chào ad
    mình mới mua OPPO R7plus được vài ngày. như hiện giờ cảm biến vân tay trên máy không hiểu sao mình đặt ngón tay đủ kiểu mà nó vẫn báo "ngón tay của bạn cách trung tâm quá xa"....... nhiều lúc nó như không nhận ngón tay của mình vậy......phải làm sao đây?

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn ^^ máy bạn đang dùng bản rom nào vậy? Có thể do bạn đặt ngón tay chưa đúng cách. Bạn thử lại với ngón tay khác thử xem rồi phản hồi lại cho Mod nhé.

3. HEO_BONG_SUNG

HEO_BONG_SUNG

Mình xài bản rom R7plusfEX_11_151225
    Mình đã thử với các ngón tay khác rồi, vẫn không được......lúc chưa cập nhật bản rom này thấy cảm biến nhạy lắm, đặt ngón tay nhiều hướng vẫn ok.

4. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, ý bạn là phiên bản 151225 tính năng cảm ứng vân tay không nhạy như phiên bản cũ đúng không? Mod có test thử, dùng với các ngón tay khác nhau để mở khóa vân tay (đã thêm vân tay), vẫn hoạt động bình thường, cũng ở phiên bản mới nhất.

Thông báo " Ngón tay của bạn cách trung tâm quá xa " có thể do ngón tay của bạn để lệch quá nhiều so với vùng nhận cảm biến. Bạn lưu ý là để sử dụng tính năng này bạn cần đặt ngón tay sát vào vị trí cảm biến nhé.

Mod cũng xin phép ghi nhận phản hồi của bạn để chuyển cho NPT tối ưu hơn tính năng này :)

Cám ơn bạn.

5. HEO_BONG_SUNG

HEO_BONG_SUNG

Mình đã đặt sát vào rồi nhưng vẫn không được. Có lúc nhận lúc không....haiz......không biết có lỗi phần cứng không nữa

6. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, trường hợp bạn lo máy bị lỗi phần cứng, bạn có thể đem máy trực tiếp đến TT CSKH OPPO để KTV hỗ trợ bạn kiểm tra nhé. Tra cứu danh sách TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://www.oppomobile.vn/ho-tro/trung-tam-cham-soc-khach-hang.html

7. HEO_BONG_SUNG

HEO_BONG_SUNG

Ok. Cảm ơn ad nhiều

8. HEO_BONG_SUNG

HEO_BONG_SUNG

Mod ơi cho em hỏi cái. Khi mod kiểm tra cảm biến thì đt của mod có kết nối với mạng không (3G hoặc wifi)?

9. ServiceClub3

OPPO's Staff

Hi bạn, Mod có mở mạng và lắp sim nha bạn :) Máy bạn hiện giờ thế nào rồi?

10. HEO_BONG_SUNG

HEO_BONG_SUNG

Em nghĩ có thể tay em chảy mồ hôi hơi bị nhiều nên máy nó hog nhận được.......

ServiceClub3 thích bài này.