cần giúp đỡ oppo r1001 bật nguồn đen màn hinh

Thảo luận trong '[Joy] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 4,666
  1. longbien

longbien

tình hình là em nhận của khách OPPO r1001 bật nguồn chi rung với đen màn hình,khách chơi game bị vậy,cần ae giúp đỡ

2. truong22296

truong22296 Developer
    Thành viên nhiệt huyết

Bạn tải rom r1001 trên diễn đàn về và up qua recovery nhé

3. thanhcong912

thanhcong912

chắc bị brick rồi thôi mang lên TTBH người ta cài lại đi bạn

4. longbien

longbien

em up room của anh nam nguyên qua tool rùi mà không được,up qua recovery nó không nhận ạ

5. vn_superman

vn_superman

hư con Nand flash là cái chắc nên nó ko ghi dữ liệu vào dc trong máy

6. longbien

longbien

em flash qua tool báo ok nhung không lên,ae có fai nào cứu máy bệnh này cho em xin mới

7. BaoBao9090

BaoBao9090

Hallo mọi người!
    Hiện tại minh đang là du học sinh tại thủ đô Vienna của Ao. mình cung xài dong sản phẩm OPPO f1 và hiện tại khi màn hinh reset xong thi luôn hiện ra chữ "RAT TIEC COM.ANDROID.CONTACTS ĐÃ DỪNG LẠI"vây và mình ko thể join vào setting hay bất cứ chỗ nào khác được . Mình ko biêt làm sao cả vì hiên tai ở đây ko có TTBH của OPPO và minh ko muồn thay vì đó là kỷ niệm của minh. mog mọi người giúp mình. Cảm ơn mọi người

Sửa lần cuối: 4/10/16
  8. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn,

Bạn bấm giữ cùng lúc 2 phím: nguồn và giảm âm lượng => nếu máy còn vào được chế độ recovery , up lại rom qua recovery xem có khắc phục được không.

- Tải rom mới nhất: http://oppomobile.vn/support/download - Bấm vào dòng máy bạn đang sử dụng, sau đó kéo xuống cuối màn hình để thấy link tải.
    - Hướng dẫn uprom qua recovery: http://www.oppomobile.vn/forum/faq/huong-dn-up-rom-qua-recovery.63/

Nếu vẫn không khắc phục được, bạn dành thời gian đem máy đến trực tiếp TTCSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ. Danh sách TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter

9. BaoBao9090

BaoBao9090

em cảm on mọi người e đã khắc phục xong ạ. Sửa xong cảm giác rât yomost kiểu như lân đầu ko thể nhờ vả duoc ai nên mới có đông lực repair by myself:):):):)

10. Khanhtu2000

Khanhtu2000

Tên máy:
    Oppo r831k
    Bác làm kiểu nào thế ạ. Máy của nhỏ bạ e cũng bị tương tự vậy. Nó cũng k vô recovery được. Muốn tự sửa cho nó mà chưa biết cách. Bác chỉ giùm đi ạ