Cần giúp! Lỗi đen dần ở viền màn hình vào trong khi vào recovery

Thảo luận trong '[Find 7/7a] Root | ROMs & Firmwares'

Lượt xem: 817
  1. vtcnsnev

vtcnsnev

Mình có root máy sau đó tải phần mềm Flash tool, mình muốn cài Rom CM13 lúc vào trang mình thấy có CyanogenMod Recovery nên mình dùng Flash tool để nạp vào, sau đó vào thì viền xung quanh màn hình có đen dần vào trong, sau đó mình tắt nguồn bật lại nó vẫn bij đen viền màn hình ( đã có thử chụp lại màn hình nhưng trong ảnh nó k có đen ) đã thử cài đặt lại tất cả nhưng h nó vẫn chưa lên, chạm vào màn hình nó chớp chớp, k biết màn hình có cháy không, Giowf làm sao đây các bác :((:((:((:((:((:((:((:((:((

2. simonlee410

simonlee410

cài lại recovery gốc là biết bt ko à bạn ! Thử xem sao - không thì flash rom gốc nhé. Cầu may thôi :(

vtcnsnev thích bài này.
  3. techinlove

techinlove

Chắc recovery lỗi rồi, máy bạn có vào được màn hình chính không? Được thì bạn thử cài lại recovery gốc đi xem có bị đen ở viền như bạn đang bị không là biết hà

vtcnsnev thích bài này.
  4. vtcnsnev

vtcnsnev

Giowf mình không vào được recovery mà ddoiwjj nếu nó load đc chawswc màn hình nó lan đen gần hết, giờ có thể dùng phần mềm máy tisnh cài lại recovery mà mình k biết làm sao

5. vtcnsnev

vtcnsnev

Máy mình load bình thuowfnh nhưng nó rất lâu, mà để nó load càng lâu vếu đen nó vào càng sâu, giờ không biết làm sao giúp mình với

6. simonlee410

simonlee410

Bạn tham khảo các bài flash lại recovery gốc trên diễn đàn nhìu mà. Lưu ý kiếm bản recovery 1.2.2b mình thử mấy bản rồi toàn flash lỗi có mỗi thằng này ok ( mình xài find 7 2k nhé)

vtcnsnev thích bài này.
  7. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, trường hợp này bạn dành chút thời gian đem máy đến TT CSKH OPPO để được KTV hỗ trợ nhé. Tra cứu danh sách TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://www.oppomobile.vn/ho-tro/trung-tam-cham-soc-khach-hang.html

vtcnsnevminhcoloros thích bài này.