Hệ thống Cần về lại rom stock cho R7sf

Thảo luận trong '[R7 Lite / R7 Plus / R7s] Hỏi & Đáp'

Lượt xem: 1,820
  1. quochr

quochr

Mình đang dùng r7sf, dùng recovery gốc để flash rom Spectrum (theo bước Hướng dẫn của bài này để thay đổi recovery: http://www.oppomobile.vn/forum/t/rom-color-os-3-0i-viet-hoa-full-cho-oppo-r7s.26347/) nhưng chưa thành công, chỉ mới flash thành công bản rom Spectrum trên recovery gốc, và giờ đang trải nghiệm luôn bản rom Spectrum này. Và chưa root hay unlock bootloader được luôn nhé.
    Bây giờ mình cần về lại bản rom stock nhưng ko làm được :(, mình vẫn vào recovery (giao diện giống hệt recovery gốc) nhưng flash lại bản rom stock (down source rom tù trang chủ) thì ko được? Có ai chỉ giúp mình để trở về rom stock không? Thanks a lot

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, việc uprom cook sau đó quay về rom gốc sẽ khiến xảy ra tình trạng xung đột hệ thống khiến máy bị treo logo. Trường hợp này bạn dành chút thời gian đem máy đến TT CSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ nhé. Tra cứu danh sách TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter

3. quochr

quochr

Mình không hiểu? Vì bản room Spectrum được up trực tiếp trên recovery gốc và chạy bình thường, hiện tại vẫn vào được recovery gốc thì vì sao ko trở về dc bản rom stock.

4. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn,

- Spectrum không phải rom chính thức mà OPPO cung cấp cho người dùng. TT CSKH OPPO không hỗ trợ khách hàng cài đặt các bản rom không chính thức.
    - Hiện tại có nhiều phản hồi về việc từ bản rom Spectrum quay về rom Color gốc xảy ra tình trạng treo logo nên Mod mới hướng bạn đem máy lên TT CSKH OPPO để được kỹ thuật viên hỗ trợ chạy về rom gốc.
    - Bạn có thể thử tự up lại rom Color. Nhớ sao lưu cẩn thận trước khi up. Chạy cài đặt trực tiếp rom Color gốc, bỏ qua bước Wipe data and Cache.
    => Nếu không được hoặc bị treo logo, bạn vui lòng đem máy lên TT CSKH OPPO để được kỹ thuật viên hỗ trợ chạy về rom gốc.

5. quochr

quochr

Của mình là nó ko cho chạy rom gốc luôn :D chứ chạy được mà treo logo mình đã mang lên cho mấy bạn mần giúp rồi :(.
    Trường hợp này nếu mang lên TT CSKH thì làm mất bao lâu?
    THanks

6. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn,

Tùy theo tình trạng cụ thể của máy + số lượng máy tại TT ở thời điểm đó. Khi máy đến TT CSKH OPPO, nhanh nhất bạn có thể đợi lấy luôn ( trong khoảng 1 tiếng hoặc hơn ) , chậm nhất 3 ngày. Sau khi kiểm tra thì nhân viên lễ tân sẽ báo cho bạn nhé.

7. Canhson

Canhson

Tên máy:
    Oppo r7s
    Cho mình hỏi vs
    Máy minh cx bị nthe minh muốn tư thưc hiên ở nha thì p làm thế nào

8. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, máy bạn uprom cook hoặc spectrum giờ bạn muốn quay về rom chính thức đúng không? Bạn lưu ý là có thể sẽ xảy ra tình trạng xung đột hệ thống khiến máy bị treo logo. Rất tiếc là để tránh trường hợp xấu nhất có thể phát sinh, không thể hỗ trợ bạn tự thao tác. Trường hợp này bạn dành chút thời gian đem máy đến TT CSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ nhé. Tra cứu danh sách TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter