Cập nhật phiên bản mới

Thảo luận trong 'OPPO F9'

Lượt xem: 8,742
  1. khanh232

khanh232

Tên máy:
    f9
    YuriHiriko thích bài này.
  2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, bản beta hiện tại OPPO chưa hỗ trợ cập nhật chính thức tại thị trường Việt Nam, trường hợp phát sinh lỗi ảnh hưởng đến sóng hoặc vấn đề khác về phần cứng, sẽ bị từ chối hỗ trợ bảo hành bạn nhé. Vậy nên bạn vui lòng lưu ý.

3. khanh232

khanh232

Tên máy:
    f9
    Beta cái gì mấy ba,cái này là bản chính rồi,lên group oppovietnam nta down về update ầm ầm,nói lên đây cho các bạn thấy để cải thiện vấn đề muôn thưở của OPPO tại vietnam là bán xong rồi chỉ biết lụm tiền,mang con bỏ chợ ko update phần mềm thường xuyên như các hãng khác,hay thậm chí so với OPPO tại 1 số quốc gia khác,người dùng thắc mắc thì 1 câu nói đi nói lại ( em ghi nhận sẽ chuyển cho bộ phận liên quan bla bla...) Người ta nhìn và đánh giá vào hành động chứ ko ai đánh giá lời nói đâu. Hãy nhìn thực tế và coi lại mình đi,vài lời góp ý cho oppovietnam phát triển nhé. Thân.

4. hoavokhuyet

hoavokhuyet

Mấy bản rom này ai nói với bác là chính thức rồi hả bác, bác cho em xin cái link để em update chạy theo phong trào với bác, tìm bữa giờ mà ko chơi face nên ko biết. sợ up rồi ko bảo hành vì ở vn họ ko có hỗ trợ up nên cũng nhát

5. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, cám ơn bạn đã góp ý cho OPPO. Hiện OPPO phát triển mỗi dòng máy trên phiên bản Android nói chung và ColorOS nói riêng phù hợp nhất - mới nhất và ổn định nhất tại thời điểm mà dòng máy đó ra mắt để đảm bảo tính tương thích. Việc dùng các bản rom không đúng thị trường có thể phát sinh lỗi sóng. Nên OPPO không hỗ trợ khách hàng up những bản rom không dành cho thị trường Việt nam. Như CSKH đã chia sẻ, hiện tại F9 chưa có thông tin về lộ trình nâng cấp phiên bản hệ điều hành mới, khi nào có thông tin về việc nâng cấp sẽ được đăng tải ở trang chủ của OPPO bạn nhé.

6. HoàngAnh1403

HoàngAnh1403

Tên máy:
    F5
    Minh thấy link có ở trên r mà,mới kéo về lúc trưa nè,thấy cũng ok đấy. Chứ chờ lộ trình của OPPO vietnam dài cả cổ :),dù sao cũng là bản quốc tế nên up tẹt ga đi,giống nokia x6 và 6.1 plus,xiaomi mi 6x và mi a2 nó 2 phiên bản 1 cấu hình là up r rom tẹt ga hết chả sợ ai.
    Còn hù bảo hành thì 2018 rồi,up rom 5-10 phút,lỗi về rom gốc,ngại gì vết bẩn,kkkk

7. Tomy

Tomy

Tên máy:
    F100
    Các tính năng của phiên bản indo

1.Nhật ký cập nhật Khắc phục sự cố trong đó vân tay không thể mở khóa điện thoại khi bạn chạm nhẹ vào cảm biến.
    2. Khắc phục sự cố trong đó các gợn sóng và đường màu xanh lục hiển thị trong giao diện chụp ảnh.
    3. Thay đổi "Block Banners" thành "No Notification Alerts" Thêm một con tương ứng trên thanh trạng thái
    4. Thêm một chức năng kích hoạt Google Assistent bằng cách nhấn nút nguồn cho 0.5s 5. Thêm tùy chỉnh beaut fication trong Camera.
    6.Thêm chức năng của bên trong Nhạc, cùng một lúc là playec hoặc nhiều điện thoại
    7. Thêm chức năng 'File Console' vào Smar: Sidebar.

8. hoavokhuyet

hoavokhuyet

tải về chép vô máy rồi install from sd trong recovery thôi hay làm gì nữa bác

9. YuriHiriko

YuriHiriko

Tên máy:
    Oppo F9
    Đã có update chính thức bên Việt Nam mình

Sửa lần cuối: 11/10/18
  10. YuriHiriko

YuriHiriko

Tên máy:
    Oppo F9
    không biết là lỗi hay gì như sau khi update lên bản mới thì có hiện tượng như này
    chọn thanh điều hướng bằng cử chỉ vuốt thì bật bàn phím Google bị 1 khoảng trắng nhỏ ở dưới