Chức năng whitelist apk

Thảo luận trong '[Way S] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 1,587
  1. Sirok

Sirok

Cho mình hỏi cái dọn dẹp nâng cao ấy. Nó xóa sạch hình lưu từ FB, tumblr, twitter của mình luôn. Mình có xem cái chế độ Whitelist APK nhưng ko thể nào add được. Apk nha ko phải là black/whitelist chặn cuộc gọi,tin nhắn. Cảm ơn các bạn nhiều.

Các file đính kèm:

2. rivernguyen

rivernguyen

Máy bạn là máy nào nhỉ :)

3. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, bạn đang dùng F1 đúng không?

- Trong phần Dọn dẹp nâng cao > Tập tin rác bộ nhớ đêm > Messenger > Bấm vào dấu mũi tên (ô khoanh đỏ) để xổ xuống các nội dung bên trong) => chạm vào ô tick chọn (hình chữ " v " ) bỏ chọn Messenger: cách này sẽ giúp tránh việc thao tác Dọn dẹp của máy xóa hình ảnh bạn lưu về. (Xem hình minh họa)

- Tương tự với các ứng dụng OTT khác.

- Có thể chọn cách di chuyển hình ảnh tải về từ các ứng dụng đó từ thư mục ban đầu (tên thư mục thường là tên ứng dụng) => đến thư mục Pictures trên bộ nhớ máy or thẻ nhớ. 1 số ứng dụng sẽ tự tạo thư mục riêng của nó (như Messenger tự tạo thư mục cùng tên bên trong Pictures > di chuyển ra ngoài Pictures là được nhé.

Screenshot_2016-04-15-11-07-27-04.

4. ServiceClub3

OPPO's Staff

Để thêm 1 file APK vào APK trong danh sách trắng: vào Trung tâm bảo tâm - Dọn dẹp và tăng tốc - Dọn dẹp đầy đủ - Gói dư thừa (nếu có, nếu máy quét tự động không thấy thì sẽ không có tùy chọn này): bấm mũi tên xổ xuống - tìm đến tên file APK - bấm mũi tên xổ xuống - bấm Thêm vào danh sách trắng.

Screenshot_2016-04-15-11-06-45-70.

Kết quả sau khi thêm;

Screenshot_2016-04-15-12-06-13-86.

5. TNTHÀNH

TNTHÀNH

Tên máy:
    F3
    Mình đang xài con F3 nhưng vào thì chỉ thấu chức năng xoá chứ không thêm ứng dụng được. Bạn xem có phải máy mình bị lỗi ko

image.

6. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, máy F3 không có phần này ạ.