Chụp ảnh siêu HD

Thảo luận trong 'OPPO F11 | F11 Pro'

Lượt xem: 366
  1. Gheotu

Gheotu

Tên máy:
    Oppo F9
    Ad cho em hỏi. Khi dùng f9 muốn chụp siêu hd thì vào chế độ chuyên gia rồi chụp. Mà sao lên f11 vào chế độ chuyên gia lại không có chụp siêu hd vậy ạ? Nó đã chuyển đi chỗ nào rồi vậy ad? Em cảm ơn.

Bài viết liên quan
    CPH1969ex-11-c.23
    CPH1969ex-11-c.23 bởi kevindsa, 6/6/20, 2:03 PM
  2. ServiceClub4

ServiceClub4 Moderator
    OPPO's Staff

Chào bạn
    Bạn vào ứng dụng Máy ảnh - Chạm biểu tượng lục giác trên cùng góc phải màn hình - Tỉ lệ ảnh - Chọn 4:3 (48MP) nhé

Gheotu thích bài này.
  3. LekimLan

LekimLan

Tên máy:
    OPPO F5
    Chào bạn, mình cũng dùng F11, ban đầu cũng vọc vạch biết đôi chút, bạn tìm mục ứng dụng sau đó chạm vào biểu tượng hình lục giác, chọn 48MP. Như vậy bạn đã chuyển sang chế độ chuyên gia, nếu trường hợp vẫn mượt như mong muốn thì có thể do nguyên nhân khác máy của bạn, trong trường hợp này theo mình bạn nên đem máy ra nhờ kỹ thuật thế giới di động họ kiểm tra là yên tâm nhất.

4. paracel

paracel

Tên máy:
    F11 Pro
    Chào Ad.
    Khi mình chọn 4:3 (48MP), làm thế nào để mặc định khi vào chụp sẽ tự động chọn chế độ trên.
    Vì mỗi lần mình vào camera đều phải chọn lại chế độ đó, chứ ko mặc định đã chọn thì sẽ chọn luôn.

5. bepcuongthinh

bepcuongthinh

Tên máy:
    F1
    F9 chụp ảnh nét phê thật

6. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, bạn vừa chọn 4:3 (48MP) xong ra ngoài vào lại thì trở lại mặc định. Hay bạn có xóa chạy ngầm máy ảnh hoặc 1 thời gian sau mới vào lại máy ảnh?
    - Trường hợp bạn xóa ứng dụng máy ảnh chạy ngầm , 1 thời gian sau mới vào lại máy ảnh hay là tắt máy khởi động lại thì thường sẽ vào lại thiết lập mặc định ạ. Mình sẽ ghi nhận lại góp ý để chuyển cho bộ phận phát triển xem thêm ạ.

7. paracel

paracel

Tên máy:
    F11 Pro
    Sau khi mình chọn chế độ đó, mình thoát và tắt ứng dụng ngầm, tắt màn hình. Sau khoảng 10 phút vào camera lại thì về lại chế độ 4:3 bình thường.
    Góp ý nên Set theo người dùng vì mỗi lần chụp không phải lần nào cũng nhớ để chọn 4:3 (48MP).

8. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, thường thì người dùng chỉ chọn chế độ khi có nhu cầu chụp đặc biệt, đa phần sẽ chọn mặc định vì các chế độ chụp khác thì chất lượng ảnh và dung lượng bức ảnh thành phẩm sẽ khác đó ạ. Ví dụ 4:3 (48MP) thì dung lượng ảnh sẽ nặng hơn, chụp được ít hơn.
    - Về góp ý của bạn, mình xin phép ghi nhận để chuyển cho bộ phận kỹ sư kiểm tra và xem xét tối ưu hơn bạn nhé. Cám ơn bạn đã chia sẻ.