Chuyện chia sẻ vài cách giúp bạn chụp ảnh dễ hơn trên điện thoại OPPO

Thảo luận trong 'OPPO F5'

Lượt xem: 242
  1. KLASSNO

KLASSNO

Là một người không phải là nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp cho lắm, nhưng mình cũng đã từng thử chụp bằng Smartphone cách đây 4 năm về trước cho đến khi mình dùng OPPO F3 Plus và bây giờ là OPPO F5 thì mình muốn chia sẻ cho các bạn vài cách giúp bạn chụp ảnh đẹp bằng Smartphone

• Tay phải giữ thật chặt
    Đây là yếu tố cơ bản để bạn có thể chụp được một bức ảnh cơ bản, nghe thì có vẻ dễ nhưng cần phải có sự luyện tập nhất định, vì có một số trường hợp bạn cần phải giữ máy thật chặt cho đến khi bấm nút chụp, điều này sẽ khiến cho bạn mỏi tay

• Tham khảo nhiều cách chụp trên các tạp chí ảnh Online hoặc Printerest
    Việc tham khảo nhiều cách chụp ảnh, sẽ giúp bạn có cái nhìn tốt hơn về mặt thẫm mỹ cũng như thưởng thức từng khoảnh khắc của những bức ảnh chụp, bạn sẽ có cách nhìn tốt hơn về phần bố cục, đặc biệt là sự khô khan về lý thuyết của chụp ảnh sẽ được chuyển hóa thành hình ảnh đơn giản và dễ hiểu hơn

• Chọn bối cảnh sạch đẹp
    Việc chọn bối cảnh sạch đẹp sẽ giúp bạn có cái nhìn tốt hơn về bố cục, cũng như sẽ tạo được cho bạn cảm hứng cho bạn chụp. Mình có thể kiểm chứng bằng cách bạn có thể đi đến những khu vực nào có không gian yên tĩnh hoặc ra nước ngoài để chụp ảnh

Đèo Vĩnh Hy - Chụp bằng OPPO F3 Plus

Chào đón bình minh - chụp bằng OPPO F3 Plus

Đây là tất cả các ảnh mà mình tự chụp bằng điện thoại OPPO
    • Chọn chế độ chụp ảnh đúng ý mà bạn muốn
    Ngoài các yếu tố đã kể trên thì để có một bức ảnh tốt bạn nên chọn chế độ chụp ảnh theo đúng ý của bạn, bên cạnh đó nếu bạn không rành về các thông số của máy ảnh, bạn nên để chế độ chụp ảnh tự động hoặc dùng chế độ HDR, sau đó dựa vào những bức ảnh mà bạn đã tham khảo trên các tạp chí Online, bạn sẽ dùng những phần mềm chỉnh màu ảnh như Snapseed hay VSCO Cam để chỉnh màu

Đang Update hình ảnh chụp bằng OPPO F5

Với những chia trên hy vọng bạn sẽ có những bức ảnh chụp đẹp bằng OPPO F5