Có ai xài R7 lite bị để qua đêm mất hơn 10% pin ko ?

Thảo luận trong '[R7 Lite / R7 Plus / R7s] Hỏi & Đáp'

Lượt xem: 1,283
  1. NhânNhanR

NhânNhanR

Con của e để qua đêm mất hơn 10% pin , ko để wifi đó ạ , lúc trước e xài F7A thì để wifi qua đêm ko xài mà hao chừng 2% pin thôi , có ai biết cách khắc phục ko ạ .......... ? giúp chỉ dùm e nha thanks nhiều .......

2. truongktcn

truongktcn

bữa mình mua con r7 lite cũng de qua đêm ( mình giật mình lúc khoảng 2h30 sáng thấy còn 100% nhưng đến lúc 5h30 thức đi làm thì coi giờ thấy đã mất 10%, tuy mình đã tất hết wifi bật chế độ tiết kiệm pin, tất hết ứng dụng chạy ngầm ), thế thì mang ra thế giới di động thì kỹ thuật cho đổi hàng, giờ mình đang dùng để qua đêm từ chỉ mất 2% thui
    Một số chia sẽ từ kỹ thuật của thế giới di động là chuyển mạng sang 2G nếu không dùng 3G, mình chưa test nên không rõ có hiệu quả không.

3. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, bạn ghi nhận Mỗi tác vụ thao tác trên máy đều chiếm 1 lượng pin nhất định . Tùy thuộc vào nhu cầu thói quen sử dụng của mỗi người khác nhau, lượng pin mỗi máy tiêu hao sẽ khác nhau.

Bạn không để Wifi, nhưng máy có nhiều ứng dụng hệ thống đang hoạt động hay ứng dụng chạy nền không? Bạn thiết lập độ sáng màn hình ra sao ?

Bạn tham khảo hướng xử lý ở đây xem có cải thiện được không nhé: http://www.oppomobile.vn/forum/faq/huong-x-ly-may-hao-pin.97/

4. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn,

Trong khi máy ở chế độ nghỉ, máy vẫn có các kết nối như sóng điện thoại, 3G, WiFi, Bluetooth, Tự động đồng bộ,... và môi lần bạn thao tác mở sáng màn hinh đều tốn một lượng pin nhất định. Việc chuyển từ 3G sang 2G sẽ tiết kiệm được khá nhiều pin đây là sự thật, đặc biệt là với hạ tầng 3G ở VN.

5. NhânNhanR

NhânNhanR

Mình ko bật gi hết bạn ak , máy mới mua máy ngày , ko biết như vậy có bị lỗi ko ? mình ko đụng vô luôn , ko bật 3g gì hết

6. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, ở comment trước đó Mod có chia sẻ với bạn hướng xử lý - cải thiện tình trạng pin, bạn có thao tác theo Hướng dẫn chưa ? Có cải thiện không bạn?

Mod gửi bạn lại lần nữa bài tham khảo hướng xử lý ở đây xem có cải thiện được không nhé: http://www.oppomobile.vn/forum/faq/huong-x-ly-may-hao-pin.97/