ColorOS Có lẽ Oppo đã quên R1?

Thảo luận trong '[R1] Root | ROMs & Firmwares'

Lượt xem: 4,360
  1. monpham

monpham

Tên máy:
    oppo r1
    Mình thích dòng điện thoại OPPO..
    Thấy R1 đẹp chụp ảnh khá tốt.nên mua..
    Tưởng được support mạnh như các dòng khác.. Ví dụ asus 4.5.6 vậy còn đc lên 5.0... Và Còn được cộng đồng mạng hỗ trợ nhiều.. OPPO muốn được khách hàng chuộng thì phải support cho các dòng máy ngoài f7,7a,n1,n1 mini lên được 4.4 hay os 2.0 chứ... Mình thấy hỗ trợ toàn dòng cao cấp thôi..buồn thiệt chứ...hông lẽ bán OPPO mua dòng khác xài sao? Là android thì mình phải luôn đổi mớ chứ.. Nó được cái là hđh mở cơ mà... Mong OPPO suy nghĩ thêm về vấn đề này... Còn service club hay vào ghi nhận thì mình thấy hơi bị nhiều .. Sẽ báo lại cấp trên..mà thấy im hơi lặng tiếng quá... R1 đc cập nhật mà toàn cập nhật cái gì ko à.. Haiz..
    Bye bye.. Ae dùng R1 có ý kiến cứ cmt...

Bintohuonghai79 thích bài này.
  2. TrungCr9

TrungCr9

Color OS tùy biến khá sâu so với Rom gốc nên cập nhật lâu hơn các HĐH khác. Hơn nữa chip MTK cũng hơi bất lợi khiến nâng cấp chậm hơn. Thời gian tới R1 sẽ được bác tuan1982 support nhiều rom cook hơn trong thời gian chờ đợi :)

3. dungbgg

dungbgg

Mình cung nghĩ như vậy 0pp0 r1
    .v0te cho r1 len 2.0

Service Club 2 thích bài này.
  4. monmapdangiu

monmapdangiu

Mình thì có chút ý kiến thế này. Điểm mạnh của OPPO là phát triển ra rom Color OS tùy biến cao , giao diện đẹp cùng với những tính năng hữu ích cho người dùng , đây là 1 sự sáng tạo của OPPO vượt xa các đối thủ khác. Tất nhiên khi đã phát triển Color OS việc nâng cấp lên các 4.4, 5.0 ko hề đơn giản. Việc này phải mất cả thời gian dài hiện tại thì Find 7/7a là dòng máy đầu tiên được nâng cấp lên 4.4 tuy chưa thực sự ổn định nhưng cũng cho thấy rằng sự nỗ lực ko ngừng của đội ngũ kỹ sư OPPO hướng đến người dùng. Mình nghĩ bạn nên thông cảm cho họ, ko phải muốn là được liền bạn ah. Còn về các Mod thì họ chỉ có thể ghi nhận và chuyển đến NPT thôi, chứ Mod ko phải là người quyết định mà cho các bạn câu trả lời chính xác được, NPT cũng vậy họ cũng phải cần thời gian xem xét mà . Cứ tận hường những tính năng hữu ích của chiếc điện thoại đem lại, cái gì tới cũng sẽ tới :D

nguyentra thích bài này.
  5. PkSmart95

PkSmart95 Quản lý CLB Ofans

Tên máy:
    R819
    Lên làm gì rồi lại phải xuống :D
    Hãy dữ ổn định máy tốt hơn không đôi khi lên có khi lại lỗi này lỗi nọ nữa sài bản gốc phát hành là chắc ăn nhất không lo vấn đề như lỗi tái phát nhiều:gud: theo kinh nghiệm 3 năm của mình :) dù lên bản mới có sự cải tiến thật nhưng nó ko ổn định cho lắm

6. monpham

monpham

Tên máy:
    oppo r1
    Thì cũng biết vậy? Nên mình chỉ muốn góp ý thôi... Hì.. Mong R1 đc lên 4.4 trước tết...

doanthanhtru thích bài này.
  7. dungbgg

dungbgg

Minh cũng ko đòi? Gì chỉ can cac ban chú ý đến r1 nhiều hơn. 8 triệu mà dung như máy 3 4 triệu buồn lắm mong r1 som có ban cập nhật mới dù chỉ là benta thoi cũng dk

doanthanhtru thích bài này.
  8. MRHOANTQ

MRHOANTQ

Đang bồ hóng ROM mới đây, sài mãi ROM cũ rồi cũng thấy chán chứ

9. nguyentra

nguyentra Quản lý CLB Ofans

Tên máy:
    OPPO Find 7a
    Không phải R1 bị lãng quên mà các bạn nghĩ rằng nó bị lãng quên thôi,mong lên làm gì chứ. Find 7/7a lên 4.4 rồi âu nó cũng là dòng đã ra được time,nó cũng giống như Find 5 trước luôn là máy được up thường xuyên để thử nghiệm rom mà thôi,mình hồi trước dùng Mirror cũng than trời hoài ah :D Up lên rồi quay về vì lỗi tùm lum,bản thân rom color đã rất hay rồi thì cứ bản nào ổn nhất dùng thôi,mình lên 4.4 chả thấy gì khác cả vẫn những tính năng hay,những tiện ích đó mà thôi.

10. thuy8x8

thuy8x8 Developer Team

Tên máy:
    Find 7 2K
    Android 4.4 kitkat có nhân hệ điều hành thay đổi , tối ưu cả với những máy có ram thấp 512mb do vậy với R1 ram 1gb bình thường chạy đã hơi lag thì lại càng mượt hơn. Android 4.4 chạy ít hao pin hơn các bản trước đó. Color OS 2.0 có nhiều thay đổi , mình tin chắc R1 sẽ được lên thôi , vấn đề là thời gian :p

nguyentraService Club 2 thích bài này.