Tư vấn CÓ NÊN NÂNG CẤP LÊN BẢN NÀY KO Ạ

Thảo luận trong '[ A39 ] Hỏi & Đáp'

Lượt xem: 1,885
  1. Đức Toàn

Đức Toàn

Tên máy:
    OPPO A39
    Nâng lên bản này máy có bị nóng hay ngốn ram hao pin j ko ạ , mong mọi người tư vấn
    e cảm ơn

Screenshot_2016-12-29-10-45-27-25.

2. thanhcong912

thanhcong912

thường thì nên up lên vì bản lúc nào mới ra cũng là bản fix hết á

Đức Toàn thích bài này.
  3. Đức Toàn

Đức Toàn

Tên máy:
    OPPO A39
    ok , vậy để mình up ! cảm ơn bạn

4. thanhcong912

thanhcong912

không có gì bạn nha, bạn có thắc mắc gì thì hỏi trên diễn đàn anh/em biết sẽ giúp đỡ

5. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, bản rom mới giữa môi trường thử nghiệm của nhà sản xuất và khi dùng thực tế ở các quốc gia khác nhau, khu vực và các trải nghiệm khác nhau sẽ có những phản hồi riêng. Nếu thật sự có vấn đề thì nhà sản xuất cũng mong nhận được phản hồi từ người dùng ( khách hàng của mình ) để có thể sửa lỗi trong phiên bản tiếp theo và hoàn thiện hơn.

Vậy nên mong bạn yên tâm cập nhật sử dụng và trải nghiệm nhé. Có vấn đề gì, bạn phản hồi lại giúp Mod nhé.

Đức Toàn thích bài này.
  6. Đức Toàn

Đức Toàn

Tên máy:
    OPPO A39
    Bản 161219 bị lỗi messenger
    khi vào trang cá nhân của người khác , ấn vào mục tin nhắn để nhắn tin nhưng ko hiện cửa sổ nhỏ tròn hay thấy trên messenger ! khi vào app messenger nt thì bình thường
    nhưng khi thoát và để messengerr chạy ngầm thì họ nt đến nhận được tin nhắn nhưng ko hiển thị cửa sổ nhỏ tròn , phải vào trực tiệp app ms nt dc ,rất bất tiện , đã thử đủ cách wipe data app , gỡ cài đặt cài lại nhưng vẫn ko fix đc lỗi này
    mong OPPO sẽ ra bản cập n

7. Đức Toàn

Đức Toàn

Tên máy:
    OPPO A39

8. Đức Toàn

Đức Toàn

Tên máy:
    OPPO A39

Bản 161219 bị lỗi messenger
    khi vào trang cá nhân của người khác , ấn vào mục tin nhắn để nhắn tin nhưng ko hiện cửa sổ nhỏ tròn hay thấy trên messenger ! khi vào app messenger nt thì bình thường
    nhưng khi thoát và để messengerr chạy ngầm thì họ nt đến nhận được tin nhắn nhưng ko hiển thị cửa sổ nhỏ tròn , phải vào trực tiệp app ms nt dc ,rất bất tiện , đã thử đủ cách wipe data app , gỡ cài đặt cài lại nhưng vẫn ko fix đc lỗi này
    mong OPPO sẽ ra bản cập nhật khác để fix lỗi này hoặc tìm cách khắc phục khác
    cảm ơn

9. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, tin nhắn Messenger không pop-up icon chat. Nhưng có thông báo ở màn hình khóa, thanh thông báo hay thanh trạng thái bình thường không bạn?

- Nếu bình thường, bạn vào Trung tâm bảo mật ( trên màn hình chính ) > Quyền bảo mật > Quản lý cửa sổ thả nổi > Messenger : BẬT => Sau đó kiểm tra lại xem đã được chưa.

Đức Toàn thích bài này.
  10. Đức Toàn

Đức Toàn

Tên máy:
    OPPO A39
    được rồi ad , mình vào trong quyền bảo mật bật nhưng lúc đầu vẫn k được , rồi mình vào lại messenger tắt đi bật lại cái mục ' hình đại diện khi trò chuyện ' bật như thế ms dùng dc lại