Hỏi/Đáp CỨu !!!!! máy oppo F1S bị mất sóng

Thảo luận trong '[ F1s ] Hỏi & Đáp'

Lượt xem: 845
  1. hoang9495

hoang9495

Tên máy:
    oppo F1s
    Chả là em có uprom để từ 6 xuống 5.1 . nhưng bây giờ thì nó lại bị mất sóng không nhận sim , số imeil thì vẫn còn đủ cả 2 bác nào có cách khắc phục không ạ . dg làm việc mà máy điện thoại không liên lạc được thì lo quá :(((.

Các bác giúp em với

2. hoang9495

hoang9495

Tên máy:
    oppo F1s
    Chả là em có uprom để từ 6 xuống 5.1 . nhưng bây giờ thì nó lại bị mất sóng không nhận sim , số imeil thì vẫn còn đủ cả 2 bác nào có cách khắc phục không ạ . dg làm việc mà máy điện thoại không liên lạc được thì lo quá :(((.

Các bác giúp em với

3. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, do bản rom trên nền Android 6.0 không hỗ trợ cho máy tại thị trường Việt Nam nên khi bạn up bản rom Android 6.0 và quay về Android 5.1 sẽ gây phát sinh vấn đề ảnh hưởng đến sóng. Trường hợp này bạn dành chút thời gian đem máy đến TT CSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ bạn kiểm tra máy nhé.

- Tra cứu địa chỉ TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter , trung tâm làm việc từ thứ 2 đến thứ 7, 08:00 - 17:30 , trừ chủ nhật và ngày lễ.

4. lin.lim

lin.lim

Tên máy:
    neo5
    của mình cũng ko đc ạ

5. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, máy bạn up lên Android 6.0 sau đó quay về Android 5.1 thì gặp tình trạng mất sóng đúng không? Bản rom trên nền Android 6.0 không hỗ trợ cho máy tại thị trường Việt Nam nên khi bạn up bản rom Android 6.0 và quay về Android 5.1 sẽ gây phát sinh vấn đề ảnh hưởng đến sóng. Trường hợp này bạn dành chút thời gian đem máy đến TT CSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ bạn kiểm tra máy nhé.

- Tra cứu địa chỉ TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter , trung tâm làm việc từ thứ 2 đến thứ 7, 08:00 - 17:30 , trừ chủ nhật và ngày lễ.

6. ngoctuan86

ngoctuan86

Tên máy:
    neo5
    cửa hàng nào cũng đc à ad

7. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, bạn dành chút thời gian đem máy đến TT CSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ bạn kiểm tra máy nhé. Tra cứu địa chỉ TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter , trung tâm làm việc từ thứ 2 đến thứ 7, 08:00 - 17:30 , trừ chủ nhật và ngày lễ.

8. vianhvotinhck

vianhvotinhck

Tên máy:
    F1s
    Thử tải rom gốc trên diễn đàn rồi úp lại xem sao

9. efrdsfdgfdg

efrdsfdgfdg

Tên máy:
    f1
    Chạy lại hoặc vào phím cứng diseting lại bằng phím cứng -nguon rồi xóa hết