ColorOS Đã có ColorOS 2.1.5 cho OPPO Find 7/7a

Thảo luận trong '[Find 7/7a] Root | ROMs & Firmwares'

Lượt xem: 120,422
  1. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

À, bạn chép thử file FLAC vào máy để thử xem nhé. :)

2. longhs

longhs

Khi giữ nút Menu để xóa các ứng dụng đang chạy thì bấm vào cái chổi nó không xóa nhé (mặc dù sau đó vẫn báo điện thoại ở trong tình trạng tốt nhất). Phải làm thủ công là vuốt từng cái lên trên.
    Máy mình bị thêm 1 lỗi từ 2.0.8i lên đến bản này là pin xuống 10% khoảng 10 giây là nhảy về 2% và 10 giây sau là tắt ngúm.

3. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, những ứng dụng không xóa khi bạn bấm tác vụ xóa ứng dụng chạy ngầm, bạn có để ý là ở góc trên bên trái ứng dụng có biểu tượng ổ khóa không?

- Tình trạng pin, bạn đã thử up về 1.2.9i để kiểm tra chưa? Có bị như vậy không?

4. 198738324

198738324

Công nhận là vừa lên 2.1.5 là thấy dội ngược. Mình quan trọng cái camera, mà mở lên là thấy nản.
    Giờ mới hiểu nỗi niềm của những anh em khen "cái máng lợn 2.0.8"... tuy xài 4.4 xưa cũ thì cũng hơi chán nhưng còn hơn 2.1.5 kia.
    Mình có con HTC E8, cùng tầm giá Find 7, mà E8 còn được lên Marshmallow sắp tới... còn ROM của OPPO thì... cái duy nhất khiến mình mua Find 7 chính là: MUA CÁI MÁY CHỤP HÌNH GIÁ 6TR - TẠM HÀI LÒNG VỀ PHẦN CỨNG.

5. NGB123

NGB123

hãng lâu đời người ta có dev ngon làm phần mềm ngon, từ cái hồi bỏ OPPO là chưa có v2 tới giờ mà vẫn bèo. Nản cho đội OPPO thiệt. Mà con này là flashgip còn lỗi lên bờ xuống ruộng mấy con giá rẻ sống kiểu gì k biết

Mới làm con xiaomi redmi note2 xài chơi mà công nhận rom MIUI xiaomi làm quá đỉnh, mượt mà không lỗi nhỏ nào. Độ ngon và ổn định của rom còn hơn cả bọn samsung. Mỗi tuần đều có update, lỗi nào nhỏ nhất là fix ngay và luôn.

6. babywach

babywach

Đã thử các cach như Ad nói nhưng đều vô dụng,nó hiện lên cái OPPO tool ,sau khi setup cái đó nó vẫn ko nhận ổ đỉa,reset cả máy lẫn dt cũng ko dc,chuyển qua lại với chế độ hình ảnh cũng vô dụng
    - cái định vị gps đúng là vớ vẩn cả trong thời tiết lẫn google map nhé,thời tiết sai cách 1 tỉnh thành,google máp sai cả km test cả 3g lẩn wifi đã thử reset máy

7. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn,

- Mod rất tiếc vì lộ trình phát triển phần mềm đã khiến mọi người có suy nghĩ tiêu cực. OPPO không chạy đua hệ điều hành, mà tập trung vào phát triển Color OS, nền tảng Color OS được phát triển lại và có nhiều tùy biến sâu với nhiều tiện tích cần thiết cho người dùng. Cùng với tối ưu hóa tính năng và hiệu suất cũng như tính ổn định.

- Mod sẽ tiếp tục ghi nhận yêu cầu cập nhật phiên bản Android của mọi người để chuyến cho NPT.

Cám ơn bạn.

8. longhs

longhs

Cho mình hỏi thêm sau khi thống nhất bộ nhớ, hiện tại dung lượng trống là 7.92 gb/ 16gb mà sao cài ứng dụng từ CH Play nó báo không đủ dung lượng để cài nhỉ?
    Screenshot_2015-11-09-14-43-18-07.

Sửa lần cuối: 10/11/15
  9. Tin_Nguyen

Tin_Nguyen

Tại sao OPPO không hỗ trợ update firmware ColorOS 2.1.5 qua OTA để cho Ofans khỏi phải lăn tăn nhỉ?

10. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn,

- Bạn vào Control Panel trên máy tính, gỡ các driver liên quan đến OPPO ra (nếu có). Bạn tải driver này về (driver máy tính nhận bộ nhớ máy). Link download driver: https://www.fshare.vn/file/UUGFJ4PV2EI5 sau đó setup lại, reset điện thoại và máy tính một lần nữa và thử lại xem sao, có gì bạn phản hồi lại giúp Mod.

- Về tình trạng định vị không chính xác, đã bật GPS nhưng vẫn không cải thiện hả bạn?