Khác Danh bạ điện thoại

Thảo luận trong '[Way S] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 6,319
  1. KienLam

KienLam

Tên máy:
    oppo find 7a
    Sim mình đang xài trên điện thoại nokia,khi gắn sim qua điện thoại Way s này thì tên lưu trên sim hiển thị ko theo thứ tự tên mình đặt nữa,họ và tên nhảy tùm lum,anh em biết chỉ giáo mình sắp xếp tên giùm mình với,thanks!

2. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Bạn đang xài phiên bản rom nào ? Color hay rom thường ? Nokia nào ? Hiện tượng này có thể lúc đầu bạn đã lưu trên máy sau đó chuyển wa sim rồi mới đưa sim đó vào Way S đúng ko. Vì Nokia cách lưu danh bạ là họ trước tên sau , còn máy OPPO là lưu tên trước họ sau, mỗi dòng máy sẽ có cách lưu danh bạ khác nhau nên mới phát sinh hiện tượng này. Trường hợp này bạn phải chịu khó tự sửa từng tên lại nha, bạn có thể dùng phần mểm Moborobo kết nối điện thoại với máy tính sửa trực tiếp trên máy tính cho nhanh

KienLam thích bài này.
  3. Minh Thanh

Minh Thanh

Tên máy:
    R819
    Bạn KienLam ơi,
    mình nghĩ sau khi xài smartphone thì bạn nên lưu danh bạ trên gmail là tốt nhất.
    Lưu sim thì mất sim mất danh bạ.

lưu điện thoại mất điện thoại hoặc hư cũng mất danh bạ.
    lưu gmail thì nếu có mất sim, mất điện thoại, miễn còn wifi hay 3g là còn danh bạ.
    Bạn vào danh bạ - tùy chọn - nhập/xuất danh bạ, bạn xuất TẤT CẢ DANH BẠ ra 1 file. Sau đó nhập danh bạ đó vào gmail của bạn. Sau đó chọn những danh bạ trong sim và điện thoại 'xóa' đi. Nếu mà ko muốn xóa thì 'ẩn đi', chỉ để hiện danh bạ trên gmail.

sau này lưu danh bạ nên tập thói quen lưu trên gmail. Dù bạn có đi ra nước ngoài, miễn có internet hay dù ko có sim ko có điện thoại vẫn có danh bạ hahaha

KienLam thích bài này.
  4. KienLam

KienLam

Tên máy:
    oppo find 7a
    Ok thanks mod

5. KienLam

KienLam

Tên máy:
    oppo find 7a
    Thanks bạn nha