Đầy dung lượng Oppo a3s

Thảo luận trong 'OPPO A3s'

Lượt xem: 181
  1. Trungdzyq1

Trungdzyq1

Tên máy:
    Oppo A3s
    Chiếc OPPO a3s của tôi đầy dung lượng không hiểu lí do
    Trình bày : Hôm qua tôi có cài 1 game tên Liên Quân Mobile về và vô đầy đủ hết và sau đó ra xem dung lượng còn chống đến 2GB mấy nhưng hôm sau đột nhiên dung lượng tuộc xuống còn 800MB và máy thông báo hết dung lượng , tôi đã thử xóa game nhưng nó chỉ phục hồi dung lượng cho tôi còn 2.50GB dung lượng lúc đầu là 4GB
    Mong ad giúp

2. ServiceClub4

ServiceClub4 Moderator
    OPPO's Staff

Chào bạn
    1. Dung lượng của ứng dụng hiển thị trên CHPlay chưa bao gồm dữ liệu ứng dụng nén .
    2. Sau khi tải và cài đặt thành công, dữ liệu ứng dụng sẽ được giải nén và chiếm thêm 1 phần bộ nhớ, đồng thời sẽ phát sinh thêm trong quá trình sử dụng.
    3. Khi gỡ cài đặt, bạn chỉ gỡ ứng dụng chứ không gỡ dữ liệu phát sinh, bạn có thể vào Trình quản lý tệp - Lưu trữ điện thoại - Tất cả - Android - Data: tìm đến thư mục của ứng dụng và xóa đi nhé.
    4. Dung lượng bộ nhớ OPPO A3s trang bị không cao, bạn nên dùng thêm thẻ nhớ để lưu trữ dữ liệu thường ngày

3. ncv.ctv

ncv.ctv

Tên máy:
    oppo f9
    Thử hard reset lại điện thoại xem đi bạn à!

4. Harry0112

Harry0112

Tên máy:
    Oppo a3s
    Mình khuyên bạn hãy xài google go và xoá dữ liệu những thứ ko cần, nếu bạn ko muốn nó hiện icon trên màn hình thì vô khoá ứng dụng và cho nó ẩn trên màn hình chính. Ngoài ra để nó ko hoạt động ngầm thì mình cho nó ko sử dụng wifi vs dữ liệu để tránh sinh ra dữ liệu :)) nhờ vậy mà mình trống gần 5 gb :))