dính nc không nên nguồn cho em đi trung tâm

Thảo luận trong '[Clover] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 1,673
  1. kickats

kickats

tối nay thế nào cho em nó ngay vào chạu quàn áo thôi xong.!
    mang đi thổi khô. lên
    lúc sau em nó lại im lìm
    nguy cơ chia tay cao

2. Ollie I

Ollie I Administrator
    OPPO's Staff

Bạn đã bật máy lên rồi à @@

3. ha1970

ha1970

thg thi se thao het bo phan may ra roi ngam vao cho hut am , nhu la thung gao doi 5 ph hang khoi dong may , kinh nghiem la vay chu chua gap trg hop nay bao jo , care thg tien ban a

4. Mr Jerry

Mr Jerry

Tên máy:
    Find 7A
    Lên TTBH thẳng tiến thôi :(

5. Song.hp80

Song.hp80

Tên máy:
    find7a
    Bạn lại nhấn vào không thích cmt của tôi rồi@@

6. PhongCanh

PhongCanh

Tên máy:
    oppofind 7a
    Khi rơt nước thì công đoạn tiếp là lấy xà phòng chà lền rửa sạch vệ sinh luôn thể rùi đưa em lên bác si tt bao hành nha

7. kickats

kickats

xong em mang quán sấy cho khô. về nhà k sao. tự nhiên lúc đêm nó k lên màn hình. mà vẫn cảm ứng dk.!
    lại lên trung tâm
    thôi. k biết hỏn cái gì đây!

8. Ollie I

Ollie I Administrator
    OPPO's Staff

trời, bạn đọc bài này chưa @@

http://www.oppomobile.vn/forum/t/cach-xu-ly-khi-dien-thoai-cua-ban-roi-xuong-nuoc.3145/

Đt rơi nước kị nhất là bật nguồn lúc bên trong máy vẫn còn ướt và cấm sấy khô dưới mọi hình thức :confused:

9. Service Club 2

Service Club 2 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Tên máy:
    Oppo Find, N, R...
    Chào bạn. Mod rất lấy làm tiếc vì TH của bạn và Mod cũng chia sẽ cho bạn 1 số kinh nghiệm khi điện thoại rớt nước như sau:

- Khi máy rớt nước ngay lập tức bạn lấy điện thoại lên, tìm chỗ khô ráo tháo pin, sim, thẻ nhớ...ra khỏi máy.

- Nhanh chóng mang ra tiệm điện thoại gần nhất để các thợ sữa chữa cấp cứu máy

- Nếu TH ko gần cửa hàng sữa chữa điện thoại nào bạn có thể dùng khăn vải hoặc khăn giấy lau nhẹ cho khô từng bộ phận, không nên chuyển động điện thoại quá nhiều để nước không thấm sâu vào bên trong điện thoại.

- Sau đó hãy bỏ điện thoại vào 1 cái lon hoặc thau đầy gạo trong vòng 24 giờ. Gạo có tính hút ẩm rất tốt, nhất là loại gạo tròn, có thể cứu vãn được tính mạng chiếc điện thoại.

4 điều đại kỵ ko nên làm:

1: Dùng máy sấy hoặc phơi chiếc điện thoại dưới ánh nắng gắt sẽ dễ làm cho mainboard biến dạng và dẫn tới đoản mạch.

2: Nếu bạn nhấn nút power, tức là bạn đã kích hoạt điện, rất có thể điện thoại của bạn sẽ phát sinh đoản mạch và khiến cho mainboard bị hỏng.

3: Không nên hối hả bật tắt điện thoại để thử xem nó chết chưa. Tối thiểu bạn cũng phải chờ 24 giờ để chắc chắn rằng tình trạng bên trong điện thoại đã khô ráo đã.

4: Trước khi làm khô điện thoại, bạn không nên bấm vào bất kỳ 1 phím nào trên điện thoại để tránh bị chập điện bên trong. Cứ từ từ, chậm mà chắc thì sẽ bảo toàn được chiếc điện thoại yêu dấu của bạn.

- Quay lại TH của bạn thì bạn nên mang máy đến TTBH để các KTV kiểm tra và xử lý tốt nhất cho bạn nhé! :)

10. kickats

kickats

thank mod
    :D:D:D