ColorOS ĐƠN ĐỀ NGHỊ AE BIỂU TÌNH

Thảo luận trong '[F1] Root | ROMs & Firmwares'

Lượt xem: 2,816
  1. MrsTinTin

MrsTinTin

bản cập nhật hệ thống có hay không thì ko biết. chứ chắc chắn là ko có cập nhật android đâu. Xài qua 3con OPPO, xưa giờ họ theo lộ trình đó rồi. fix android rồi. Xài thấy ngon thì mình cứ xài thôi.

2. hehe9xcool

hehe9xcool

3. Nhatphan2237

Nhatphan2237

Tên máy:
    Oppo F1 (F1w)

Chào admin,
    Mình đã dành hơn 2 tuần để theo dõi pin và gửi câu trả lời cho admin.
    1. Phiên bản ROM 171125
    2. Imei ??? Mình xin phép không tiết lộ nhé, cái này không cần thiết.
    3. Pin 2300 sử dụng trong 3h05p liên tục với việc đọc truyện chữ bằng Opera Mini (kể từ lúc sạc đầy 100) - con số quá thấp với chip 616. Khi chờ qua đêm, mình thử để máy ở mức 90, 70, sau đó hạ dần còn 40, 30 để qua đêm đều bị tuột 7-9% qua đêm 6 tiếng ở mức 90 và 70 thì tuột 11% khi qua đêm ( con số quá lớn đó admin à). Mình để qua đêm không bật bất kì kết nối nào, và bật tiết kiệm pin và chế độ máy bay. xóa tất cả app đa nhiệm.
    4. Sử dụng 1 sim chuẩn micro từ nhà mạng Mobifone ở Nha Trang (ko lo sóng yếu nhé), sim mới vì mình mới đổi sim 4G.
    5. Độ sáng thì mình luôn để 2/5 thanh trượt nhé, và để thấp nhất khi dùng ban đêm.
    6. Mình không hiểu rõ ý của admin.
    7. Mình dùng wifi nhé, không có dùng 3G. Và để kiểm tra mình luôn tắt tất cả các kết nối và bật chế độ máy bay.
    8. - Mình cài cực ít ứng dụng, Spotify, Zing MP3, Laban Dictionary, Excel, PowerPoint, Word của Mic, Snapseed, Opera Mini, Translate của Google và Zalo và các bản app của Google được cài sẵn.
    - Khi xóa hết các ứng dụng (Factory Reset) mình cũng kiểm tra như trên và kết quả vẫn tương tự 7-10% trong 6 tiếng qua đêm.
    -------
    Kết quả của mình chỉ thế, mình xin cảm ơn ghi nhận của Admin, gắn bó với OPPO từ năm 2014 với con R831K, A51W, A33W đến nay là 2018 với con F1w (vẫn còn bảo hành nhé), toàn giá tầm trung vs giá rẻ thôi nhưng trải nghiệm rất tệ so với các hãng khác cùng giá tiền, nhất là con F1 này nên mình có rất nhiều bức xúc với nó, OPPO lại làm mình thất vọng về khoản hỗ trợ sau bán, cho nên đây là sản phẩm cuối mình dùng. Hy vọng OPPO sẽ quan tâm đến khách hàng sau này hơn là tập trung vào doanh số bán hàng :) Chân thành cảm ơn !
    ===
    Cảm ơn đã lắng nghe.

4. quoc tan tran

quoc tan tran

Tên máy:
    OPPO F3 plus
    Cám ơn các fan đã góp ý, thay mặt hãng tiếp thu ý kiến, cần phải có lộ trình, câu nói này có quen ko các ae. Câu trả lời này đã được soan mặc định các ae có nói gì cũng trã lời có 1 câu này thôi, bỏ ra gần 11triệu mua 1 con f3pus bây giờ thấy thất vọng tràn trề hãng OPPO rồi, thấy f7 ra cũng thích lắm nhưng mua rồi thì cũng như con f3plus thôi đẻ con ra bỏ, rồi đẻ con khác chứ đâu có nuôi.

5. Ntlong2204

Ntlong2204

Tên máy:
    Oppo F3 Plus
    Tui đồng ý với bác. Tại sao bỏ ra cả chục triệu đồng để mua OPPO f3 plus mà lại bị bỏ rơi đến tận bây giờ thì chỉ duy nhất 1 bản update nhỏ. OPPO ơi. Làm ơn hãy quan tâm đến người dùng muốn gì đi..Chán quá rồi.

6. quoc tan tran

quoc tan tran

Tên máy:
    OPPO F3 plus
    Bạn nói hay đây ae nào đồng ý kiến với mình thì chia sẻ mạnh lên bản đối cách chăm sóc khách hàng theo kiếu đem con con bỏ chợ, rồi đẻ con khác nhé.

vansang1984 thích bài này.
  7. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn @Nhatphan2237 , nếu bạn đã xóa hết các ứng dụng (Factory Reset) và không cài đặt lại ứng dụng sau khi thực hiện Factory Reset, để qua đêm không bật bất kì kết nối nào, và bật tiết kiệm pin và chế độ máy bay. xóa tất cả app đa nhiệm. => Kiểm tra và kết quả vẫn tương tự là hao pin 7-10% trong 6 tiếng qua đêm. Trường hợp này bạn dành chút thời gian đem máy đến TT CSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ bạn kiểm tra máy nhé.
    - Tra cứu địa chỉ TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter
    - Trung tâm làm việc từ thứ 2 đến thứ 7, 08:00 - 17:30 , trừ chủ nhật và ngày lễ bạn nhé.

8. Ha_anh2016

Ha_anh2016

Tên máy:
    Oppo f1
    Vẫn chưa thấy hồi âm

9. Ntlong2204

Ntlong2204

Tên máy:
    Oppo F3 Plus
    Họ không còn quan tâm đến sản phẩm cũ nữa rồi bạn à. Thôi tôi qua Xiaomi đây

vansang1984 thích bài này.
  10. quoc tan tran

quoc tan tran

Tên máy:
    OPPO F3 plus
    Đợi chờ là hạnh phúc