Root Giúp mình root color 2.1 với

Thảo luận trong '[Find 7/7a] Root | ROMs & Firmwares'

Lượt xem: 1,815
  1. trungbt

trungbt

Mình vừa up lên 2.1 quốc tế beta cho máy find 7. Thấy lỗi quá tính xuống 2.0.8 mà ko biết sao tắt nguồn , bấm giữ nguồn và volume+ thì nó lại hiện ra dòng chữ trung quốc kèm chữ "fast boot" chứ ko vào twrp recovery như bình thường.
    Giờ lên đây mong mọi người giúp đỡ mình cứu recovery twrp. Hoặc chí ít là root được cái os 2.1 này để mình tìm cách tiếp.
    Mình đã thử dùng OPPO tools 1.6 của 1 bác trên forum nhưng nó vẫn restart vào cái "fast boot" và vẫn ko root được.
    Rất cám ơn mọi người.

2. rivernguyen

rivernguyen

Trường hợp này do bạn bấm nhầm tổ hợp phím nguồn + phím tăng âm lượng nên mới ra chế độ fastboot, bạn phải bấm phím giảm âm lượng mới ra recovery, bạn thao tác lại xem rồi tham khảo bài root này nhé LINK.

3. trungbt

trungbt

Cám ơn bạn có ý giúp mình. Nhưng mình bấm cả chục lần rồi. KHÔNG bấm nhầm thành volume+ đâu bạn. :)
    Vấn đề là nó cứ vào fastboot mode. Vậy mới khó hiểu.
    Cách trên mình đã thử hôm qua rồi. Bấm "one key root" nó vẫn cứ restart vào fastboot và đứng im ở đó mãi. Vẫn không root được.
    Hoang mang ghê :(

4. Corochini

Corochini

Máy bạn chưa root thì chỉ có reboot mà thôi. Và khi root rồi cũng phải cài cả recovery thì mới dùng tổ hợp phím trên để vào phần recovery. Trường hợp của bạn muốn về lại bản cũ là ko thể trừ khi root máy, chịu khó chờ bản cập nhật tiếp theo nhé.

Sửa lần cuối: 20/9/15
  5. vietthai

vietthai

Tên máy:
    FIND 7A
    Thao tác phím cứng vào recovery của OPPO là tổ hợp phím nguồn và phím giảm âm lượng nha bác.. nếu thao tác đó vẫn ko vào dc recovery bác làm theo Hướng dẫn để về recovery gốc của máy, đảm bảo ok. Vì e đã bị trường hợp này. Chúc bac thành công

6. tohaun

tohaun

links die rồi bạn

7. vtcnsnev

vtcnsnev

Tải rơm mới về vào phần mềm cập nhật có sẵn trong máy chọn cài đặt cực bộ chọn rơm mới tải về sau đó ấn cài máy sẽ tự cài cách này dùng cho bạn lên hoặc xuống 2.x.x.x