Góp ý để cải thiện Oppo F3 Plus

Thảo luận trong 'OPPO F3 Plus'

Lượt xem: 5,482
  1. myf3plus

myf3plus

Tên máy:
    f3 plus
    Mình là một trong những người mua OPPO ngày 1/4 và sau 2 ngày sử dụng mình có vài góp ý cho OPPO F3 Plus như sau:

Ưu Điểm:
    1. Vân tay siêu nhạy, mình rất thích. Vân tay hoạt động cả khi tắt màn hình với ứng dụng tắt màn hình thứ 3. Điều này hơn Samsung ở chỗ nếu dùng app bên thứ 3 thì Samsung ko cho mở khóa bằng vân tay
    2. Chạy mượt do cấu hình cao
    3. Camera tốt

Khuyết điểm:
    1. Không chỉnh được tiếng của Notifications
    2. Khi kéo thanh Notification bar xuống thì hiện mặc định các tùy chọn như Wifi, Bluetooth... phải kéo qua trái mới đọc được thông báo. Và OPPO không cung cấp tùy chỉnh để gộp hai cái lại hoặc hiện thông báo trước. Tôi rất không thích điều này.
    3. Rất khó để chỉnh đèn led thông báo khi có tin nhắn cho ứng dụng thứ 3. OPPO tùy biến nhiều nhưng làm điều này quá rối rắm, user experience rất tệ.
    4. Hiện thông báo quá nhiều khi đã chặn mạng Cellular data. Cứ mỗi lần mở 1 app mà tôi đã chặn mạng di động thì ColorOS lại thông báo qua Toast Message.
    5. Khi đang bật chế độ Airplan mode thì ko hiển thị đồng hồ trên thanh Notification, không hiểu sao OPPO lại vừa để biểu tượng máy bay vừa để chữ Airplan Mode làm gì?

Tôi hi vọng OPPO sẽ sớm khắc phục trong thời gian tới. Tôi rất thích sản phẩm OPPO F3 Plus này.

Sửa lần cuối: 4/4/17
  2. Lufessaw

Lufessaw

Tên máy:
    Oppo F3 Plus
    Mình thì thích OPPO f3 plus có nút khóa màn hình ảo, các cử chỉ như vuốt 2 ngón tăng giảm âm lượng, nháy đúp tắt màn hình, vì thực sự máy to thao tác trên nàn hình dễ dàng hơn rất nhiều

3. Ollie I

Ollie I Administrator
    OPPO's Staff

Cám ơn những ý kiến đóng góp của bạn, Ad sẽ ghi nhận lại và phản hồi với NPT bạn nhé ;) Rất mong nhận được nhiều ý kiến đóng góp phản hồi của các bạn sử dụng sản phẩm OPPO F3 Plus

4. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, cám ơn sự ủng hộ của bạn và những góp ý của bạn dành cho dòng máy OPPO F3 Plus nói riêng và hệ điều hành của OPPO nói chung. Mod xin phép được ghi nhận lại để chuyển cho bộ phận kỹ sư xem xét thêm cho các bản cập nhật mới trong tương lai.

5. Phạm Cường

Phạm Cường Quản lý CLB Ofans

Tên máy:
    OPPO R11S PLUS
    Coloros 3.0 lấy đâu ra cử chỉ 2 ngón tay tăng giảm âm lượng @@

6. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, trên F3 Plus có cử chỉ điều khiển âm nhạc : tạm dừng/ phát , chuyển bài. Về comment của bạn kia, bạn ấy ghi là: Thích máy OPPO F3 Plus có thêm tính năng đó ạ :)

7. votheanh

votheanh

Tên máy:
    F3 plus
    nut khoa man hinh ao chp nao vay cac bac, chi minh voi

8. votheanh

votheanh

Tên máy:
    F3 plus
    co a chi nao biet khoa man hinh ko vay. minh cai dat van tay va mo khoa bang hinh. nhung quen mat ma khoa chi su dung dc van tay de mo khoa man hinh thoi. nen ko vao cai dat dc. co ai biet chi minh voi. thank's

9. ServiceClub3

OPPO's Staff

10. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, nhằm bảo vệ quyền riêng tư và bảo mật thông tin khách hàng. Trường hợp bạn quên mật khẩu, bạn vui lòng đem máy đến trực tiếp TT CSKH để được hỗ trợ. Khi đi mang theo máy và những giấy tờ sau : sổ bảo hành/ hóa đơn mua hàng / CMND.