Góp ý để cải thiện Oppo F3 Plus

Thảo luận trong 'OPPO F3 Plus'

Lượt xem: 5,692
  1. Vĩnh Kiện

Vĩnh Kiện

Tên máy:
    OPPO F3 Plus
    Tuy biết là F3 ra sau nhưng về cơ bản thì F3 Plus là dòng cao cấp hơn nên đáng lẽ phải có những tính năng riêng biệt và cao cấp chứ, chẳng lẻ Neo 11 ra sau thì còn có các tính năng cao cấp hơn nữa hay sao ? Việc này khiến người dùng cảm thấy OPPO không thực sự chú ý đến trải nghiệm người dùng và cả các tính năng cho từng phân khúc mà chỉ tập trung vào thời gian ra mắt thôi

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, liên quan đến sự khác biệt tính năng trên mỗi dòng máy sẽ dựa trên nhiều yếu tố , trong đó có phân khúc dòng máy - thiết kế phần cứng - thời điểm ra mắt. Mod rất hiểu suy nghĩ của bạn và mọi người , Mod xin phép được ghi nhận lại nội dung các góp ý của bạn để chuyển thông tin đến cho bộ phận phát triển phần mềm xem xét thêm. Rất cám ơn bạn đã dành thời gian chia sẻ suy nghĩ của mình với OPPO ạ.

Vĩnh Kiện thích bài này.
  3. Vĩnh Kiện

Vĩnh Kiện

Tên máy:
    OPPO F3 Plus
    -Vâng mod, nhưng về cấu hình phần cứng thì OPPO F3 Plus đều vượt trội hơn rất nhiều so với OPPO F3 và còn cách xa hơn nữa so với F3 Lite, kể cả thời điểm ra mắt thậm chí cách nhau chưa đầy nửa năm, nhưng các tính năng thì OPPO chẳng chịu cập nhật để phân biệt dòng cận cao cấp và các máy tầm trung nên nhiều người cảm thấy OPPO đang phân biệt đối xử giữa các máy chỉ với khoảng thời gian ra mắt ngắn đến như vậy. Thật sự thì người dùng bỏ tiền ra mua một sản phẩm được định hướng là cao cấp thì họ mong là chiếc máy của họ luôn đi kèm với những tính năng cao cấp nhất của hãng và được cập nhật tức thời các tính năng mới khi hãng phát triển để tránh gây cảm giác máy đắt tiền nhưng giao diện tính năng lại thua kém với các máy tầm trung ra mắt ngay sau đó không lâu trên thị trường. Đây không chỉ là ý kiến của mình mà qua hầu hết phản hồi của người dùng OPPO thì họ đều cảm thấy vô cùng khó chịu đấy ạ. Mong là OPPO sẽ có chuyển biến về các vấn đề trên để gây ấn tượng ngày một tốt hơn trong mắt người tiêu dùng.

- Cái nữa là mong mod sớm có cập nhật với forum về nền tảng Color OS 3.1 mới nhất từ hãng, như dòng R Series ở thị trường Trung Quốc thì đều đã được cập nhật lên phiên bản này, hơn nữa là sử dụng cùng một con chip (S653 trên OPPO F3 Plus chỉ là một phiên bản nâng cấp nhẹ về xung nhịp so với S652 của OPPO R9S và R9S Plus) nên mong OPPO sẽ sớm có bản cập nhật cho các máy vừa ra mắt để đáp ứng phần nào yêu cầu về trải nghiệm các smartphone OPPO của người tiêu dùng Việt Nam cũng như toàn cầu ạ. Cảm ơn mod rất nhiều. :D

4. bametrecon

bametrecon

mình thấy ý kiến của bạn rất hay, đã nói lên được nỗi lòn của 500 anh/em trong đó có mình đang dùng OPPO. Vẫn là camera quay phim, OS và nâng cấp android

Vĩnh Kiện thích bài này.
  5. Vĩnh Kiện

Vĩnh Kiện

Tên máy:
    OPPO F3 Plus
    Tks bạn nhiều lắm, thật sự thì OPPO còn khá nhiều sạn trong việc phát triển phần mềm, mong là họ sẽ sớm fix trong các bản cập nhật tới. Chỉ còn biết cách đợi thôi :D

6. Phạm Cường

Phạm Cường Quản lý CLB Ofans

Tên máy:
    OPPO R11S PLUS
    R9s Plus đích xác dùng chip 653 giống hệt F3+ chứ ko phải là 652. R9s Plus là cha đẻ của F3+, chỉ khác mỗi F3+ sinh sau nên được 2 cam trước nhưng bị bớt đi 2gb ram thô, còn lại giống hệt :9: . Với truyền thống mang con bỏ chợ dựa theo kinh nghiệm dùng 3 năm hơn rồi thì lên 3.1 chắc cũng xa xôi lắm:))

7. eochuanmen

eochuanmen

mình thích thì mình port về xài thôi

8. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, một lần nữa rất cám ơn bạn đã dành thời gian để chia sẻ góp ý và trải nghiệm của bạn dành cho sản phẩm OPPO F3 Plus. Khi nào có thông tin về bản cập nhật Android 3.1 mới , Admin hoặc đội ngũ Mod sẽ thông báo ở diễn đàn bạn nhé.

9. Phạm Cường

Phạm Cường Quản lý CLB Ofans

Tên máy:
    OPPO R11S PLUS
    Root còn chưa được. H nó khóa hết có cho vọc đâu mà port