Hạ rom cho oppo r17 pro

Thảo luận trong 'OPPO R17 Pro'

Lượt xem: 149
  1. Ledai

Ledai

Tên máy:
    Oppo r17 pro
    Amin cho tôi xin hỏi có cách nào hạ về Android 8 được không

2. Ledai

Ledai

Tên máy:
    Oppo r17 pro
    Sao nay diễn đàn này vắng thế hồi trước xài OPPO F7 thấy amin trả lời sôi nổi giờ không thấy đâu

3. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, bạn đang dùng R17 Pro đúng không ạ? Hiện tại nếu máy đã up lên bản rom mới nhất thì sẽ không thể tự up về rom cũ được qua chế độ recovery vì nhà sản xuất đã khóa rồi. Máy bạn đang ở phiên bản nào vậy?
    - Bạn dành chút thời gian đến trực tiếp đến trung tâm CSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ kiểm tra và tư vấn cho bạn có thể về được bản rom ở phiên bản nào nhé, vì không phải bất kỳ bản rom nào cũng về được ạ, điều này nhằm hạn chế tốt nhất khả năng phát sinh vấn đề khi up về rom cũ ạ.
    - Xin phép gửi bạn link tra cứu địa chỉ TT CSKH OPPO trên toàn quốc: https://support.oppomobile.vn/support/customerservicecenter , trung tâm làm việc từ thứ 2 đến thứ 7, 08:00 - 17:30 , trừ chủ nhật và ngày lễ ạ .

4. Ledai

Ledai

Tên máy:
    Oppo r17 pro
    Amin kiểm tra giúp

Screenshot_2020-09-11-07-02-37-84.

5. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn,
    Về mong muốn hạ cấp bản rom mình đã có chia sẻ cụ thể ở trên cho bạn rồi đó ạ. Để hạ cấp hệ điều hành rất tiếc CSKH không thể hỗ trợ trực tuyến cũng như cung cấp công cụ cho bạn được vì nhà sản xuất đã khóa không cho up về rom cũ được qua chế độ recovery nữa.
    - Bạn dành chút thời gian đến trực tiếp đến trung tâm CSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ kiểm tra và tư vấn cho bạn có thể về được bản rom ở phiên bản nào , nếu về được thì kỹ thuật sẽ chạy lại rom cho bạn nhé.
    - Bạn lưu ý sao lưu dữ liệu trước vì chạy phần mềm sẽ mất toàn bộ dữ liệu đó ạ.
    - Xin phép gửi bạn link tra cứu địa chỉ TT CSKH OPPO trên toàn quốc: https://support.oppomobile.vn/support/customerservicecenter , trung tâm làm việc từ thứ 2 đến thứ 7, 08:00 - 17:30 , trừ chủ nhật và ngày lễ bạn nhé.

6. Ledai

Ledai

Tên máy:
    Oppo r17 pro
    May can bang sang k tot. Dieu kien ban ngay chup hoi dư sáng. Camera phụ thì không có tác dụng trong mọi trường hợp. Lấy bang keo đen che lai camera phụ thì vẫn chụp bình thường nên camera này k có tác dụng gì cả. Mong amid kiểm tra đại trà cho bản rom vá lổi. Và 1 lỗi lớn nữa là vân tay k con nhay nếu sau 3 ngày k cài lại

7. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, đầu tiên mình xin hỏi bạn lại về bản cập nhật chi tiết máy bạn là bao nhiêu vậy ạ? Vì trước đó mình có hỏi nhưng vẫn chưa được bạn phản hồi chi tiết giúp mình đó ạ, để thông tin chuyển cho kỹ sư chính xác nhất, mong bạn cung cấp giúp mình số phiên bản bằng cách vui lòng vào bàn phím quay số trên điện thoại gõ *#1234# và ghi lại thông tin hiện ra trên màn hình gửi lại giúp mình ở đây ạ. Rất cám ơn bạn.

1/ Camera phụ: Camera này dùng để bổ sung thêm cho chức năng đo chiều sâu khi bạn chụp chân dung. Vì vậy bạn che camera phụ thì camera chính vẫn dùng được bình thường là đúng, và không lỗi đâu ạ nên bạn yên tâm nhé

2/ Về cân bằng sáng: Nếu bạn chụp ban ngày và ở điều kiện ánh sáng quá chói thì có thể ảnh hưởng. Bạn bật chế độ chuyên gia hay mặc định vậy bạn? Về vấn đề máy ảnh, mô tả qua lời nói rất khó xác định là có phải lỗi hay không vì phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố, trong đó có kỹ năng nhiếp ảnh. Để xác định thì cần phải đến trực tiếp trung tâm, kỹ thuật cầm máy bạn kiểm tra mới biết được ạ.

3/ Vân tay không nhạy: Bạn có thử vệ sinh vị trí cảm biến và tay bạn không? Nếu tay đang dính chất lỏng khác hoặc keo,... cũng ảnh hưởng đến khả năng cảm biến.

=> Những chia sẻ của bạn bên mình xin phép ghi nhận chuyển cho bộ phận kỹ sư xem xét thêm vì hiện tại không có phản hồi từ khách hàng khác đang dùng R17 Pro về các vấn đề này sau khi nâng cấp , nên cũng có thể là sự cố hiếm gặp và cần kiểm tra trực tiếp trên thiết bị của bạn.

- Nếu có thể, mong bạn dành chút thời gian đem máy đến trung tâm CSKH OPPO để nhân viên kỹ thuật hỗ trợ bạn kiểm tra nhé.

- Xin phép gửi bạn link tra cứu địa chỉ TT CSKH OPPO trên toàn quốc: https://support.oppomobile.vn/support/customerservicecenter , trung tâm làm việc từ thứ 2 đến thứ 7, 08:00 - 17:30 , trừ chủ nhật và ngày lễ ạ .

8. leducdai

leducdai