Hệ thống [Help] Máy tính không nhận driver?

Thảo luận trong '[Joy] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 2,641
  1. BaoKooljr

BaoKooljr

E đang cài bản rom galaxy của bác Nam Nguyễn nhưng bây giờ khởi động chỉ lên màn hình mào đen mờ nhưng vẫn nghe chuông, âm thanh hệ thống.

Bây giờ e muốn up lại bản rom stock qua sp flash tool nhưng đến đoạn giữ nút vol + và cắm cáp vào thì phần mềm sp flash nó chỉ dừng lại ở chỗ có thanh màu đỏ hiện 100%
    E vào windows devices xem thì thấy báo unknown driver. E cài các driver trên diễn đàn đều không nhận.

Bác nào biết lỗi này Hướng dẫn e fix với. Máy e hết bảo hành r ạ.
    Thanks các bác trước.

2. thanhcong91

thanhcong91

Lỗi này có gì lạ đâu là do bạn chưa cài dc driver MTK cho máy đó

3. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, nếu máy bạn còn vào được chế độ recovery bằng cách tắt hẳn nguồn máy, bấm giữ cùng lúc 2 phím: nguồn và giảm âm lượng, bạn thử up lại rom qua recovery xem cứu được không. Trường hợp máy đã treo logo, không thao tác được nữa sẽ mất toàn bộ dữ liệu

- Link tải bản rom mới nhất cho các dòng máy OPPO : http://oppomobile.vn/support/download - Bấm vào dòng máy đang sử dụng, kéo xuống cuối màn hình để thấy link tải.

- Hướng dẫn uprom qua recovery: http://www.oppomobile.vn/forum/faq/huong-dn-up-rom-qua-recovery.63/

=> Nếu máy không vào được chế độ recovery hoặc uprom không được bạn dành thời gian đem máy đến trực tiếp TTCSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ. Danh sách TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter

4. bametrecon

bametrecon

trên này người ta cần khắc phục cài flash tools cho máy nhé mod, chứ vào recovery dc thì người ta đã nêu vấn đề khác rồi

5. Songoku2015

Songoku2015

muốn flashtool thì bác nên lên ttoppo họ chạy. mà mấy cái flashtool hiện tại ko chạy được đâu, các rom sau này đổi boot hết rồi

6. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, cám ơn bạn đã hỗ trợ. Về bản rom tool ( chạy flashtool ) rất tiếc Mod không thể cung cấp cho các bạn được vì đây là công cụ bảo mật của TT CSKH OPPO. Trường hợp này bạn chủ topic dành chút thời gian đem máy đến TT CSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ nhé. Tra cứu danh sách TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter

7. BaoKooljr

BaoKooljr

Máy e vẫn vào được CWM, vậy có cách nào fix không bác

8. streetfire

streetfire
    Thành viên nhiệt huyết

9. calucu

calucu

Bạn thử sửa lại file ROM zip stock bỏ cái phần check tương thích ROM với máy đi vì bạn xài cwm mà ko hố trợ úp ROM stock thì nó báo lối ngay. Về cái flash tool lối có thể là do bạn chưa có driver bootrom ko nhầm thì lỗi 5054 gì đó. Một số máy OPPO flash như này đầu tiên là kết nối usb nhận lệnh sau đó nó chuyển qua chế độ flash dạng bootrom. Driver bootrom mình ko nhớ tên nhưng nó có chữ DL trong cái tên driver nếu máy đã nhận. Nếu tên driver là MTK usb driver thì mới chỉ là driver nhận kết nối usb để chuẩn bị flash thôi. Mình ko có máy này chỉ chia sẻ một ít KN nghich trước đây thôi hi vọng giúp ích đc cho bạn.

10. BaoKooljr

BaoKooljr

Sao e chọn vào file rom gốc (đã chỉnh sửa file script) nhưng khi chọn xong nó hiện "Opening update package..." rồi nó quay lại màn hình chính của cwm là sao ạ?