Camera Help

Thảo luận trong '[Way S] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 2,801
  1. junjuna7

junjuna7

Camera???? Where
    Chào mn. Mình vừa rước ẻm Way S ring về nhà.Sau khi chụp ảnh và thử các chức năng của máy khá nuột cho việc chụp.
    Hôm sau,Thấy mấy ae PR là có mấy ứng dụng OS Clour vẽ là ra ứng dụng thế là mình nhờ ông bạn đi cài lên phiên bản đó. Nhưng sau khi cài thấy khá ưng ý, nhưng chỉ tiếc có mấy chức năng chụp ảnh HDR, Thiếu sáng , Lệch tiêu cự ko thấy đâu nữa :( :( Các chức năng máy ảnh cũng giảm đi...
    - Vậy làm thế nào để có lại chúng? Nếu ko đươc, liệu có phần mềm nào có những chức năng này giúp mình với???
    Mình xin cám ơn!

2. Tai Tran

Tai Tran

Tên máy:
    Oppo Find Way S
    Đó là những tính năng camera của rom gốc. Khi lên color os thì mất đi những tính năng ấy, đáng tiếc thật, cá nhân mình thấy camera của rom gốc chụp đẹp hơn coloros bạn ạ. Color Os tiện lợi và đẹp thật nhưng còn một số lỗi rất khó chịu.

Service Club, junjuna7Service Club 2 thích bài này.
  3. haomobile

haomobile

Tên máy:
    oppo find 7
    Chào bạn! Rom color Os khác nhiều về tính năng so với stock rom (rom theo máy) bạn nhé có một số tính năng bổ xung và cũng có những tính năng mất đi. Vì vậy những tính năng trên camera mất đi là do trên rom color os k có bạn nhé. Bạn có thể tải ứng dụng camera pv 5 trên CHplay về và sử dụng có rất nhiều tính năng hay để bạn trải nghiệm.

Sửa lần cuối: 9/7/14
    Service ClubService Club 2 thích bài này.
  4. Service Club 2

Service Club 2 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Tên máy:
    Oppo Find, N, R...
    Chào bạn! Như bạn đã trải nghiệm thì Color OS trên Find Way S với giao diện đẹp và nhiều tính năng thông minh nhưng Mod cũng thừa nhận là khả năng Camera ko hoàn thiện bằng phiên bản Rom gốc. Mod xin ghi nhận và sẽ chuyển đến bộ phận kỹ sư OPPO xem xét vấn đề này nhé! Cảm ơn bạn!

5. junjuna7

junjuna7

THế thì bao giờ có bản camera như mình mong muốn hả b, mình thích chụp ảnh. Thế vậy mình có nên về bản Rom cũ ko, nếu up đi về lại ntn máy có bị làm sao ko hả b?? :( :(
    ..Mình thích có những chức năng xóa phông, HDR....liệu có phần mềm nào có thể giúp mình điều đó trên dòng find way s!! Vì máy cũng mới rước về, sợ up nhiều quá mình thấy lolo!
    thanks

6. junjuna7

junjuna7

Cám ơn b. phần mềm đó có những chức năng HDR , xóa phông , hay hỗ trợ nhiều cho việc chụp ảnh ko bạn. B có thể tư vấn thêm cho mình mấy phần mềm nữa đc ko :)
    thanks!

7. haomobile

haomobile

Tên máy:
    oppo find 7
    Phần mềm đó tích hợp rất nhiều nhé, HDR, phơi sáng. Chỉnh ios nữa nhé :D còn xóa phông thì k có hay sao ấy :) còn app khác bạn tự nghiên cứu nha.

Tai TranService Club 2 thích bài này.
  8. Tai Tran

Tai Tran

Tên máy:
    Oppo Find Way S
    Up lại rom là làm sạch máy như mới xuất xưởng đâu có gi phải lo bạn. Bạn biết cách up rom qua recovery ko

9. junjuna7

junjuna7

Mình có làm theo Hướng dẫn theo Clip trích dẫn

, nhưng khi tắt nguồn, rồi nút nguồn + tăng âm lượng giảm....
    thì nó ra 6-7 thanh vàng vàng. Ko am hiểu + ko giống Clip nên thôi!! :( :(

10. Tai Tran

Tai Tran

Tên máy:
    Oppo Find Way S
    Giờ bạn chụp hình lại cái bảng vàng vàng đấy úp lên đây xem là recovery gì