Khác Hỏi admin về thời gian sạc đầy pin của neo

Thảo luận trong '[Neo] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 6,068
  1. PL _DN

PL _DN

Tên máy:
    OPPO NEO
    tình hình là mình mới mua 1 em neo cách đây mấy ngày,mới sạc được 2 lần 8 tiếng.Mấy lần trc sạc thì không để ý coi mấy tiếng thì pin đầy vì tối cắm rùi ngủ tới sáng mới rút ra.Hôm nay mình sac lần 3 thì thấy sao mấy sạc nhanh quá từ 20% lên 70% mà có nửa tiếng :Smilie (24):.Vậy mấy bác cho em hỏi là neo thì sạc bao lâu thì đầy pin.thanks

2. DuyHart

DuyHart

Tên máy:
    oppo neo
    khi dùng hết pin bạn sạc máy trong khoảng 2 tiếng rưỡi tới khi máy báo pin đã đầy thì mới rút ra nhé :)

Ollie IPL _DN thích bài này.
  3. PL _DN

PL _DN

Tên máy:
    OPPO NEO
    Vậy pin lên 100% mà máy chưa báo đầy thì vẫn chưa đầy p k bạn.Máy bạn sac trung bình mấy tiếng thì đầy.

4. DuyHart

DuyHart

Tên máy:
    oppo neo
    máy lên 100% nhưng vẫn chưa báo đầy thì chưa đầy hẳn đâu bạn, rút ra dùng luôn chỉ khoảng 5p sau là tụt mất mười mấy %, mik cũng sạc như vậy, máy báo pin đầy 100% nhưng bạn cứ sạc tiếp tới khi máy báo pin đã đầy thì rút ra dùng, tổng thời gian sạc pin khoảng 2 tiếng rưỡi :D

Ollie IPL _DN thích bài này.
  5. PL _DN

PL _DN

Tên máy:
    OPPO NEO
    Bạn cho mình hỏi thêm là khi root máy và xóa các ứng dụng hệ thống không cần thiết(không tăng ram vì nếu tăng máy mau xuống lắm) thì máy mượt hơn đúng không bạn.Con neo của mình thấy hơi lag dù thường xuyên xóa các ứng dụng chạy ngầm :(

6. DuyHart

DuyHart

Tên máy:
    oppo neo
    root cũng được bạn ạ, để máy chạy mượt hơn thì bạn tải thêm Clean Master về để xóa bộ nhớ đệm và giải phóng ram thì máy sẽ mượt hơn, nên xóa các phần mềm ngốn ram như facebook, không nên cài quá nhiều phần mềm chat vì những phân mềm đó sẽ chạy ngầm gây tốn ram, nếu giải phóng ram xong mà máy vẫn lag thì bạn khởi động lại máy xem sao :)

Service Club, PL _DNOllie I thích bài này.
  7. thanhcong912

thanhcong912

Khuyến cáo bạn không nên dùng Clean Master trên những dòng máy mới của OPPO nhé, vì trên máy của OPPO đã tích hợp sẵn chương trình dọn dẹp ứng dụng rồi