Hỏi cách sử dụng tính năng tăng tốc game !

Thảo luận trong 'Hỏi / Đáp vấn đề về sản phẩm'

Lượt xem: 13,370
  1. Hoàng Minh Thái

Hoàng Minh Thái

Hiện tại tính năng này chỉ hỗ trợ 1 số game, có cách nào thêm những game không được hỗ trợ vào không ? Chứ trên OPPO chơi game thực sự không được ổn lắm... hay bị delay nhẹ, root thì chưa được nên không thể set mức cpu cao nhất cho trò chơi !!! Support và mọi người chỉ giáo ?

hoanguyen88 thích bài này.
  2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, những game được đưa vào bởi nhà sản xuất, không cho phép người dùng tự đưa. Danh sách những game được hỗ trợ sẽ được cập nhật thêm bởi OPPO trong tương lai. Khi bạn cài đặt game , nếu game đó được hỗ trợ thì bạn sẽ thấy trong danh sách ứng dụng trong Tăng tốc game.

3. nhanvl1604

nhanvl1604

Tên máy:
    Oppo F5
    Ad cho hỏi vậy giờ mún góp ý kiến thêm game mà mình yêu thích ở đâu để nhà sản xuất có thể chấp nhận cho dòng game zing speed mobile vào tăng tốc game vậy ad vì mình chỉ chơi mỗi game đấy thôi

4. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, yêu cầu về việc thêm tựa game Zing Speed Mobile của bạn, CSKH xin phép ghi nhận và chuyển thông tin cho bộ phận kỹ sư. Tuy nhiên việc có thêm 1 tựa game nào đó vào tính năng tăng tốc game hay không, còn phụ thuộc vào số lượng người dùng OPPO đang chơi game đó và game đó có thật sự phổ biến (lượng người dùng đủ đông) mà bộ phận kỹ sư mới quyết định thêm vào hay không bạn nhé. Cám ơn bạn đã góp ý dành cho OPPO ạ.

5. ggdriver

ggdriver

Tên máy:
    OPPO
    đồ họa cao thì tốn pin nhiều, nhanh hết pin :D

6. Kiều Oanh plhn

Kiều Oanh plhn

Tên máy:
    Oppo A83
    Cho mình hỏi, mình dùng OPPO A83 hơn 1 năm nay, chơi liên quân qua tăng tốc game rất ổn, cuộc gọi messenger đến chỉ có thanh thông báo phía trên cùng màn hình cho phép mình trả lời hoặc không. Vậy mà 2 tuần nay khi chơi, cuộc gọi messenger đến là bị thoát khỏi màn hình game, và hiện luôn ra giao diện cuộc gọi messenger full màn hình là sao ạ? Ad giúp mình với...

7. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, vấn đề này là do các phiên bản gần đây của Messenger chưa hỗ trợ tính năng này. Xin phép bạn, Mod sẽ ghi nhận để chuyển thông tin và phản hồi cho Messenger.

Kiều Oanh plhn thích bài này.
  8. JungleChiến

JungleChiến

Tên máy:
    OPPO A5s
    Mình dùng đt a5s mà chơi liên quân thì lag ping giật liên tục không chơi được gì luôn

9. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, đây là do bản cập nhật đấu trường 3.0 của Liên quân. Các game thủ đều phản hồi sự cố của game này. Bạn giảm cấu hình game xuống mức thấp nhất xem có cải thiện hơn được chút nào không nhé.

10. lê ngọc nguyên vũ

lê ngọc nguyên vũ

Tên máy:
    OPPO A71
    Mong OPPO cho thêm game thiện nữ Mobile vào chế độ tăng tốc game của máy OPPO a71