Hỏi về 1 số vấn đề trên máy Oppo Reno 10x Zoom

Thảo luận trong 'OPPO Reno Series'

Lượt xem: 399
  1. hellospace

hellospace

Tên máy:
    Oppo Reno 10x Zoom
    Chào các bác,
    M có mua 1 ĐT OPPO Reno 10x Zoom 5G từ 1 shop nhập từ China, phiên bản RAM 8GB/256GB. Đây là máy dùng Camera thò thụt Vây cá mập. máy đang chạy Android 9.
    Khi test điện thoại = cách bấm mã *#899# để check thì thấy:
    1 là báo mục GPS test Failed. Failed! 20 seconds has passed

M có tải 2,3 app Test GPS trên chợ CHPLay về test nhưng ko thấy có lỗi gì đặc biệt,
    dùng thử GG Map thấy vẫn hiển thị chính xác vị trí của mình trên bản đồ và hiển thị đường đi tới 1 vị trí khác dc OK.
    2 là, cảm biến tiệm cận Proximity Sensor. Theo link này thì OPPO reno 10x có cảm biến tiệm cận. https://www.oppo.com/in/smartphone-reno/specs/
    Test = 1 app tên là Proximity Sensor Test 2 tải trên CHPlay
    https://play.google.com/store/apps/...kbandell.Proximity_sensor_test&hl=en_US&gl=US
    thì báo là Proximity Sensor doesn’t sense anything.
    Mình thử gọi điện thì khi điện thoại sát tai thì màn hình vẫn tự tắt dc, khi cho máy ra xa tai thì màn lại sáng lên đc một cách tự động.
    => Như vậy mình hiểu là cảm biến tiệm cận Proximity Sensor vẫn hoạt động OK trên máy, nhưng có lẽ là do cảm biến tiệm cận Proximity Sensor nằm ở cụm Camera Selfie ở Vây cá mập, mà camera này nó luôn ẩn đi nằm dưới nên khi Test = app trên thì nó báo ko có phản hồi gì.

Nhờ Support OPPO lý giải hộ mình 2 khúc mắc này với, đó có phải lỗi ko để m đi đổi ạ.

Sửa lần cuối: 21/10/20
  2. hellospace

hellospace

Tên máy:
    Oppo Reno 10x Zoom
    Hỏi ko thấy Support vào trả lời ???

3. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, theo thiết kế của máy thì vị trí cảm biến tiệm cận được thiết kế ẩn đi và khi bạn thao tác đúng cách khi nghe gọi áp lên tai, màn hình vẫn tắt như bình thường và khi bạn lấy máy ra khỏi vị trí áp tai, màn hình sẽ sáng lại. Nhưng khi bạn dùng tay để che thì rất khó để xác định.
    - Về GPS: Nếu bạn thử với các ứng dụng phổ biến như Google maps, ứng dụng định vị vị trí thiết bị (tìm thiết bị của tôi) do google cung cấp, hoặc dùng 1 số ứng dụng chia sẻ vị trí đều cho ra kết quả vị trí đúng thì bạn có thể yên tâm nhé.
    - Về cú pháp bạn sử dụng để kiểm tra thì rất tiếc bên mình không có thông tin do nhà sản xuất cũng không cung cấp các mã bí mật, các mã chỉ có bộ phận kỹ sư và bộ phận chuyên môn có.
    - Trong trường hợp bạn cần hỗ trợ kiểm tra máy chính xác thì bạn có thể ghé trung tâm CSKH OPPO gần nhất để kỹ thuật hỗ trợ bạn nhé
    - Xin phép gửi bạn link tra cứu địa chỉ TT CSKH OPPO trên toàn quốc: https://support.oppomobile.vn/ , trung tâm làm việc từ thứ 2 đến thứ 7, 08:00 - 17:30 , trừ chủ nhật và ngày lễ ạ .