Tư vấn Hỏi về đèn LED thông báo

Thảo luận trong '[ A39 ] Hỏi & Đáp'

Lượt xem: 16,595
  1. Minh Đoong

Minh Đoong

Tên máy:
    A39
    A39 có đèn led thông báo khi có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ .. không?
    Mình đã cài đặt: "Đèn led thông báo nhấp nháy khi nhận được thông báo" nhưng đèn không sáng. (Dù có cắm sạc pin hay không đều không sáng).
    Ad trả lời giúp mình với!

Screenshot_2016-12-08-22-14-41-60.

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, A39 có hỗ trợ đèn LED cho cuộc gọi nhỡ và thông báo mới khi máy ở chế độ màn hình tắt ( không mở sáng màn hình ), khi bật màn hình sáng lên thì đèn LED tắt. Khi cắm sạc pin hoặc pin yếu máy không có đèn LED.

- Cài đặt đèn LED thông báo tin nhắn mới => Phải qua 2 bước cài đặt như sau:
    • Bước 1: Vào Cài đặt > Thanh thông báo và trạng thái > Đèn Led thông báo nhấp nháy khi nhận được thông báo : Bật.
    • Bước 2: Trong Cài đặt > Thanh thông báo và trạng thái > Quản lý thông báo: tìm đến các ứng dụng muốn có đèn thông báo > Đèn thông báo nhấp nháy > Bật.
    *** Lưu ý : Phải bật đầy đủ 2 bước này thì đèn Led thông báo mới hoạt động nhé.

3. bametrecon

bametrecon

Vải thiệt 2 bước mod cung cấp ko liên quan với nhau :(

4. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn
    2 bước trên bắt buộc phải bật để đảm bảo đèn led hoạt động khi có thông báo nhỡ tốt nhất. Bạn kiểm tra lại 2 bước trên xem thử đèn led có hoạt động không ? Thêm thông tin Mod bổ sung trên Color 3.0 trên A39 có sự khác biệt về thiết kế là đèn Led chỉ hoạt động khi có thông báo nhỡ thôi , không nháy sáng khi sạc pin hay pin yếu bạn nhé.

5. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, bạn nói không liên nhau là sao vậy bạn? Mod chưa hiểu ý của bạn, mong bạn chia sẻ thêm.

Vì bạn chủ topic hỏi là A39 có đèn led thông báo khi có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ .. không? , bạn ấy chỉ cài đặt 1 bước , trong khi thiết lập trên máy mặc định để cài đặt đèn LED thông báo tin nhắn mới => Phải bật đầy đủ 2 bước này thì đèn Led thông báo mới hoạt động.

6. proquatri

proquatri

Tên máy:
    A39
    Máy mình vừa mua hôm T6 31/3/2017, khi mua về thấy có đèn LED thông báo. Nhưng sau khi mình cập nhật máy lên thì k còn thấy đèn nữa, vào Cài đặt thì mình bật lên mà đèn không sáng.

7. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, bạn đang dùng máy A39 đúng không?

=> Thay đổi cách cài đặt đèn LED thông báo tin nhắn mới => Phải qua 2 bước cài đặt như sau:
    • Bước 1: Vào Cài đặt > Thanh thông báo và trạng thái > Đèn Led thông báo nhấp nháy khi nhận được thông báo : Bật.
    • Bước 2: Trong Cài đặt > Thanh thông báo và trạng thái > Quản lý thông báo: tìm đến các ứng dụng muốn có đèn thông báo > Đèn thông báo nhấp nháy > Bật.
    *** Lưu ý :
    1. Phải bật đầy đủ 2 bước này thì đèn Led thông báo mới hoạt động nhé.
    2. Color 3.0 chỉ hỗ trợ đèn LED thông báo cho :
    + Cuộc gọi nhỡ, Tin nhắn - Thông báo mới từ các ứng dụng ( tin nhắn mặc định, Zalo, Messenger ,... )

+ Khi máy ở chế độ màn hình tắt

proquatri thích bài này.