ColorOS hỏi về ROM mới

Thảo luận trong '[R1] Root | ROMs & Firmwares'

Lượt xem: 1,181
  1. minhbean

minhbean

Tên máy:
    Oppo r1
    Có bác nào bị như em không, hôm trước em upload phiên bản mới nhất cho máy. giờ thấy máy chạy không ổn định lắm, thỉnh thoảng đơ đơ chậm châm, bật 3g hay wifi lên cái thỉnh thoảng lại có tin rao vặt của Ads rất khó chịu. hôm nay em đang chơi game tự dưng sập nguồn nữa chứ @@! không biết có ai bị như em không a ? từ lúc up phiên bản mới máy em nó mới bị như thế này huhu

2. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Ban đang dùng phiên bản mới là phiên bản nào ? ( Vui lòng bấm *#1234# kiểm tra ).
    Bạn có thường xuyên dọn dẹp tắt hết ứng dụng chạy ngầm ko ( Lướt thanh trạng thái xuống chọn " xóa tất cả ").
    Về tin rao vặt có thể bạn đang dùng ứng dụng nào đó có nhúng link quảng cáo trong đó nên nó mới hiện lên.
    Hiện tượng chơi game tự dưng sập nguồn xuất hiện thường xuyên ko bạn, lúc này máy bạn còn khoảng bao nhiêu % pin.

minhbean thích bài này.
  3. minhbean

minhbean

Tên máy:
    Oppo r1
    ân 8â t
    Mình dùng bản 11_140430.thank ad mình thử xóa ứng dụng xem có hết quảng cáo không. Mình bị sập nguồn 2 lần 1 lần máy còn 53% còn 1 lần máy còn hơn 80%. mà lúc đấy mình đang chơi game rất nhẹ "2048"

4. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Máy tắt nguồn có tự khởi động lại ko bạn hay bạn phài bấm nút nguồn để khởi động máy. Trường hợp này bạn vui lòng đem máy lên TTBH OPPO kiểm tra như thế nào sẽ hỗ trợ tốt cho bạn nha

5. Tommy Vũ

Tommy Vũ

câu hỏi cuối cùng : "bạn mua máy ở đâu mua mới hay mua lại?"

6. bangkhong721

bangkhong721

Cho mình hỏi OPPO 829 của mình không ghi âm cuôc gọi được