Hỏi về thông báo,phím điều hướng oppo F5

Thảo luận trong 'Hỏi / Đáp vấn đề về sản phẩm'

Tags:
Lượt xem: 1,691
  1. Ken6490

Ken6490

Tên máy:
    Oppo F5
    Chào Mod và toàn thể anh em.
    Mình là newbie mới dùng OPPO F5 có 1 số vấn đề thắc mắc kính mong đc mọi người giải đáp:
    1. Gmail của mình ko thấy thông báo mỗi khi có mail mới đến,dù mình đã bật thông báo trong cài đặt và cả trong cài đặt của Gmail,tắt chế độ tiết kiệm pin mà vẫn ko đc,mn chỉ giúp mình cách cài đặt đc ko ạ?
    2. Chế độ tiết kiệm pin của F5 có tiết kiệm đc nhiều và có nên dùng ko ạ?
    3. Mình muốn dùng full màn hình nên để điều hướng bằng vuốt cử chỉ,mà k quen với thấy k nhạy cho lắm,cài mấy cái app điều hướng ảo giống ip thì cứ bật khả năng truy cập xong 1 lúc sau nó tự tắt,và tắt app thì cũng mất cái phím ảo đó luôn,ai có pm nào giúp mình ko ạ?
    4. Loa của OPPO f5 rất ngon nhưng loa thoại cuộc gọi thì lại hơi nhỏ,đầu dây bên kia nói mình nghe thấy hơi nhỏ,có cách nào hay app nào cải thiện đc ko ạ?
    Trên đây là 1 vài vấn đề mình muốn xin đc giải đáp,mong Mod và mn giúp đỡ,mình xin cảm ơn rất nhiều.

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, xin phép phản hồi từng vấn đề bạn đề cập như sau:

1/ Bạn thử tham khảo cách thiết lập thông báo cho Gmail ở đây nhé https://oppomobile.vn/forum/faq/huong-dn-thit-lp-thong-bao-email-moi-cho-ng-dung-gmail.224/

2/ Chế độ tiết kiệm pin của máy giảm mức tiêu thử điện năng bằng cách kiểm soát một cách thông minh các ứng dụng nền. Khi tính năng này bật, các ứng dụng đa phương tiện (nhạc, video, game,...) , tải xuống (bạn đang tải gì đó, ví dụ tải video, tải ứng dụng) và thông báo. Với chế độ tiết kiệm pin, có thể tăng thời gian sử dụng máy lên từ 15-20% , tùy theo điều kiện cụ thể, tình trạng thực tế của máy và cách bạn sử dụng.

3/ Điều hướng bằng cử chỉ có thể do bạn chưa quen với thao tác nên cảm thấy không nhạy, xài 1 thời gian quen rồi sẽ ổn hơn đó bạn :)

- Bật khả năng truy cập xong 1 lúc sau nó tự tắt => Bạn có bật tiết kiệm pin không? Nếu có bạn tắt tiết kiệm pin, sau đó vào Cài đặt > Pin > bấm vào Tiết kiệm pin > bấm vào ứng dụng > tắt 3 tùy chọn tối ưu pin nhìn hình)

Pin.

4/ Bạn đã bật lớn âm lượng lên chưa? Tất cả cuộc gọi bạn đều nghe thấy âm thanh bị nhỏ? Trước đó bạn có thực hiện cuộc gọi với ứng dụng thứ 3 như Zalo hay Messenger không? Nếu có bạn thử khởi động lại máy xem có đỡ hơn không?

3. Ken6490

Ken6490

Tên máy:
    Oppo F5
    Gmail mình đã làm theo các bước trên mà vẫn ko được ạ :(

4. Ken6490

Ken6490

Tên máy:
    Oppo F5
    Mình làm theo bài kia rồi mà gmail của mình vẫn ko đc :( mình có dùng 1 ứng dụng mail khác là mail.ru ban đầu cũng ko đc,mình vào trình quản lý điện thoại --> Quyền bảo mật --> Quản lý khởi động,mở cho phép ứng dụng này thì sau khi có mail đến đã đc thông báo. Nhưng trong những mục này lại ko có gmail nên khi mail đến gmail của mình vẫn ko thông báo là sao ạ?

5. Ken6490

Ken6490

Tên máy:
    Oppo F5
    Screenshot_2018-01-29-19-41-01-67. Screenshot_2018-01-29-19-40-52-83.

6. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, không thông báo hoàn toàn luôn, bạn phải vào Gmail vuốt để refresh thì mới thấy mail mới. Hay là bị delay?

- Bạn đang dùng mấy địa chỉ gmail trên điện thoại? Đuôi của email là .gmail.com hay đuôi email nào vậy bạn?

7. Mồm Cửa Bếp

Mồm Cửa Bếp

Tên máy:
    OPPO F3
    Hiện tại bạn đang dùng mấy Gmail vậy.

8. Ken6490

Ken6490

Tên máy:
    Oppo F5
    Mình phải vào vuốt để nó load mới hiện đc mail,mình chỉ dùng 1 địa chỉ mail duy nhất và có đuôi .gmail

9. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, ở các comment trước Mod đã chia sẻ hết các thiết lập có liên quan đến duy trì thông báo Gmail nhưng vẫn bị. Bạn có thể cài một ứng dụng thứ 3 hỗ trợ email như Outlook của Microsoft và cài đặt xem có ổn hơn không bạn nhé.

10. ltcq

ltcq

Tên máy:
    Oppo F5
    Mình đang dùng OPPO F5, email vẫn đồng bộ/sync bình thường nhưng không hiển thị số (push notification) trên ứng dụng khi có email mới.
    Các ứng dụng khác như messenger, zalo, whatsapp đều vẫn hiển thị thông báo trừ gmail và viber.
    Nếu thời điểm đó đang cầm điện thoại biết có chuông thì vào kiểm tra mới biết có email.
    Có ai gặp trường hợp tương tự và có cách xử lý không ạ?
    Mình đã vào forum của google hay thử đủ cách như vào chỉnh trong mục tiết kiệm pin, bật thông báo, bật đồng bộ, xóa cạche/data, thử cài inbox app nhưng vẫn không cải thiện được tình hình.