Hỏi về tính năng f9

Thảo luận trong 'OPPO F9'

Lượt xem: 348
  1. Hatiendung

Hatiendung

Tên máy:
    F9
    Em mới mua f9. Cảm nhân la dung tot, nhung sao khó nhăn tin vây ạ, cài zalo nhắn tin rat cham va giat, ngay ca van ban nay cung ko soan dc dau. Soan van ban rat kho khan
    Tinh nang tat man hinh bang 1 cham, e lo tay xoa di roi gio cai lai no o dau

2. ServiceClub4

ServiceClub4 Moderator
    OPPO's Staff

Chào bạn.
    Bạn thực hiện các bước sau nhé:
    ** Máy chậm, giật khi soạn văn bản:
    1. Bạn kiểm tra bản cập nhật nhé: Cài đặt - Cập nhật phần mềm: Cập nhật ngay nếu có phiên bản mới
    2. Cài đặt - Quản lý ứng dụng - Hiển thị các tiến trình hệ thống - Chọn 2 ứng dụng Gboard và TouchPal for OPPO - Sử dụng lưu trữ - Xóa dữ liệu
    3. Bạn vào Cài đặt - Cài đặt bổ sung - Bàn phím và phương pháp nhập - Bật bàn phím bảo mật: tắt đi - Quản lý bàn phím - BẬT Gboard và TouchPal for OPPO - Quay trở ra Bàn phím mặc định chọn
    + Gboard - Sửa văn bản - TẮT Hiển thị dải đề xuất và Tự động sửa
    + TouchPal for OPPO - Dự đoán - TẮT Tự động sửa và Đoán từ kết hợp
    4. Kiểm tra phần ngôn ngữ:
    - Bàn phím Gboard: vào Tin nhắn - Chạm giữ nút khoảng cách - Chọn Tiếng Việt
    - Bán phím TouchPal for OPPO : vào Tin nhắn - Chạm giữ biểu tượng hình quả cầu - Tiếng Việt

** Tính năng Chạm để khóa:
    Bạn kéo thanh công cụ từ trên xuống - Chạm biểu tượng 6 chấm tròn đối xứng kèm dấu mũi tên bên cạnh - Chạm giữ biểu tượng ổ khóa " Màn hình khóa một chạm " kéo lên phía trên - Chạm dấu tick bên phải để hoàn thành.
    Khi sử dụng, bạn chỉ cần vuốt thanh công cụ và chạm vào biểu tượng sẽ tắt màn hình nhé.

3. Hatiendung

Hatiendung

Tên máy:
    F9
    Phần tắt 1 chạm mình thấy nó có biểu tượng shortcut icon ngoài màn hình nền ý, mình lỡ tay xoá rồi, giờ làm sao cho nó ra màn hình nền được, chứ vuốt thành thông báo xuống rồi chạm vào thì mất 2 thao tác, lâu quá, m muốn đưa nó ra màn hình nền, chạm vào là tắt luôn ý

4. Hatiendung

Hatiendung

Tên máy:
    F9
    1 vấn đề nữa, mình muốn tăng tốc độ vuốt cảm ứng lên có được không, vd: vào chrome, truy cập vnexpress.net để đọc báo, vuốt lên vuốt xuống để đọc nhưng độ trượt của màn hình hơi chậm, mình muốn vuốt nhẹ nhưng màn hình nó trôi tuồn tuột ý

5. ServiceClub4

ServiceClub4 Moderator
    OPPO's Staff

1. Bạn có thể mang máy đến TTCSKH OPPO để chạy lại phần mềm nhằm xuất hiện lại ứng dụng này bạn nhé.
    2. Nếu bạn cảm thấy độ mượt mà khi vuốt xem nội dung, bạn có thể mang máy kèm Sổ bảo hành/ Hóa đơn mua hàng hoặc CMND ( nếu mất 2 loại giấy tờ trên ) đến TTCSKH OPPO để nhân viên kĩ thuật kiểm tra và hỗ trợ bạn nhé.
    Địa chỉ TTCSKH OPPO: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter
    Thời gian làm việc: 8h - 17h30 Thứ 2 đến Thứ 7 ( Trừ CN, ngày lễ).