Hướng dẫn quay màn hình điện thoại Android để làm Video Review

Thảo luận trong 'Softwares'

Lượt xem: 141,821
  1. chuotbu222

chuotbu222

Tên máy:
    F3 Lite
    Quay màn hình điện thoại là một trong tính năng cơ bản, giúp bạn có thể Hướng dẫn người khác sử dụng phần mềm hay thủ thuật nào đó một cách nhanh chóng giúp người khác hiểu rõ ngay những bước cần thực hiện. Vậy phần mềm nào sẽ giúp bạn quay màn hình điện thoại nhanh chóng, hãy đến với Az Screen Recoder sẽ giúp bạn thực hiện quay màn hình điện thoại một cách dễ dàng trên thiết bị Android mà không cần ROOT

1. Cài đặt
    Các bạn lên CHPlay tìm az screen recorder và tải ứng dụng này về
    anh2.
    Hoặc truy cập trực tiếp vào link này: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.hecorat.screenrecorder.free

2. Hướng dẫn sử dụng
    Khi mở app các bạn sẽ phải cấp quyền. Cứ cấp hết cho nó nhé. App rất an toàn
    Sau khi xong sẽ xuất hiện một hình camera nhỏ nhỏ nằm ở màn hinh, và một thanh công cụ nằm trên thanh trạng thái (khi vuốt xuống)

anh3.
    Khi nhấn vào sẽ xuất hiện các chức năng

anh4.
    Đầu tiên là cài đặt, rồi đến chụp ảnh mà hình, quay phim và cuối cùng là thư mục lưu trữ. Để quay phim bạn chỉ cần ấn vào nút quay phim hình cái máy quay là quá trình quay sẽ bắt đầu sau 3 giây đếm lùi. Rất đơn giản phải không nào!

3. Thiết lập cài đặt để quay màn hình

anh5.
    Phần này có tiếng việt nên khá dễ hiểu chức năng. Mình chú ý các bạn chút là nếu máy cấu hình cao khi quay thì hãy để độ phân giải và tốc độ khung hình cao. Còn máy ở mức trung như chiếc f3 lite mình cầm thì nên để 720p (1280x720) và 30fps mà thôi. Còn lại mọi thứ bạn cứ để nguyên. Sau này dùng quen bạn sẽ tò mò nốt

Phần ghi âm này bật lên máy sẽ thu âm lại của bạn, ví dụ như bạn quay thủ thuật hay Hướng dẫn rồi là bình luận game thì điều này sẽ rất có ích

Hy vọng rằng bạn sẽ thích bài viết này của mình! Nếu thấy hay nhớ like bài viết nha

Ollie IServiceClub3 thích bài này.
  2. Ollie I

Ollie I Administrator
    OPPO's Staff

Cám ơn em đã hỗ trợ phần này cho người dùng nhé @chuotbu222

3. chuotbu222

chuotbu222

Tên máy:
    F3 Lite
    Dạ :D

4. sieunhacainet

sieunhacainet