Hướng dẫn unroot hoàn toàn

Thảo luận trong '[Neo 7] Root | ROMs & Firmwares'

Lượt xem: 4,590
  1. Oppo_Neo7

Oppo_Neo7

Chào các bạn! mình không phải là mod nhưng mình thấy có nhiều người có vẻ khó khăn khi unroot để cập nhật OTA. Hôm nay mình chia sẻ cho các bạn cách unroot hoàn toàn trên dế yêu của các bạn.

Yêu cầu: có app Root Explorer
    BƯỚC 1: vào Chào các bạn! mình không phải là mod nhưng mình thấy có nhiều người có vẻ khó khăn khi unroot để cập nhật OTA. Hôm nay mình chia sẻ cho các bạn cách unroot hoàn toàn trên dế yêu của các bạn.

Yêu cầu: có app Root Explorer
    BƯỚC 1: vào Root Explorer theo đường dẫn system/app xóa folder SupperSu
    Screenshot_2016-01-10-22-24-54-20.
    BƯỚC 2: System/xbin xóa file Su
    Screenshot_2016-01-10-22-25-07-49.
    BƯỚC 3: Data/Data tìm 2 folder mình tích đó và xóa 2 folder này đi. Screenshot_2016-01-10-22-27-19-43.
    BƯỚC 4: KẾT THÚC CÁC BẠN REBOOT LẠI MÁY. VÀO CH PLAY TẢI ROOT CHECKER VỀ TEST NHÉ.
    CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG.

2. N9

N9

Ok ko.......

3. Sharevn

Sharevn

Đã lm theo nhưng cập nhatỌTA vẫn k dc b ah

4. JackEvans

JackEvans

Em đang sài OPPO Neo 7. Bữa trước e có lên trang xem thì thấy cách root bằng Kingroot app nhưng root 2 3 lần mới thành công. Máy đã báo root r nhưng tại s e vẫn k sài được những app dành cho root và máy vẫn không cấp quyền root cho những app đó. bây giờ em muốn unroot phải làm sao. Mong được mọi người giúm đỡ

5. calucu

calucu

Muốn kinguser hoặc supersu cấp quyền đúng thì bạn phải cho ứng dụng tự khởi động khi reset máy hoặc bật tắt máy. Thêm nó vào danh sách trắng của phần làm sạch bộ nhỡ, nêu không nó sẽ bị kill ngay khi làm sạch làm cho ứng không thê cấp quyền hoặc cấp quyền sai do khởi động bi delay vươt quá time out. Mấy cái này cài trong "Trung tâm bảo mật". Để biết root đươc chưa thì có nhiều cách bạn có thể vào giao diện recovery xem chố version nó báo root là đã root rồi. Còn muốn un root cach tốt nhất là sao lưu rồi up lại rom gốc qua recovery.

JackEvansServiceClub3 thích bài này.
  6. JackEvans

JackEvans

C
    cho minh hỏi up bom góc lm s

7. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, máy bạn là dòng máy nào của OPPO? Bạn đang ở rom nào vậy? Máy bạn còn vào được recovery không? Nếu được thì máy đang ở recovery gốc hay custom recovery?

8. calucu

calucu

9. JackEvans

JackEvans

Máy mình Neo 7 Vẫn vào Recovery đc. Mình chỉ mới root máy thôi. Bây giờ muốn unroot làm sao. Tại bây giờ mình Up Color OS mới thì máy bảo bị quyền root xâm phạm vào máy rồi nên không up được nữa. Bây giờ mình muốn unroot làm sao bạn

10. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, máy đã root sẽ không thể cập nhật OTA được. Trong công cụ root và Super Su có mục unroot. Hoặc bạn chỉ cần up lên bản rom mới qua recovery với file zip là được bạn nhé.

Bạn vui lòng sao lưu dữ liệu trước khi up lại rom qua recovery vì up = cách này sẽ mất dữ liệu (không sao lưu ứng dụng).
    - Tải rom: http://www.oppomobile.vn/forum/t/neo-7-a33wex-11-160326.23604/page-2#post-286026
    - Hướng dẫn sao lưu: http://www.oppomobile.vn/forum/faq/tng-hp-cac-cach-sao-luu-d-liu-tren-may-oppo.92/
    - Hướng dẫn uprom: http://www.oppomobile.vn/forum/faq/huong-dn-up-rom-qua-recovery.63/