Kết nối bluetooth

Thảo luận trong 'OPPO F7'

Lượt xem: 109
  1. Minhcute129

Minhcute129

Tên máy:
    Oppof7
    Cho em hỏi là bluetooth máy OPPO F7 của mình khi kết nối với dòng loa Sony SRS xb41 tín hiệu có bị kém không ạ

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, dòng loa Sony SRS xb41 không do OPPO sản xuất nên hãng không có kiểm tra về độ tương thích.
    - Bạn đang sử dụng và kết nối, thấy tín hiệu bị kém hay sao vậy bạn?
    - Bạn lưu ý kết nối bluetooth bị giới hạn bởi khoảng cách và vật cản. Theo thông số thì bluetooth cho phép kết nối ở phạm vi 10m nhưng thực tế cho thấy khoảng cách tốt nhất chỉ vào khoảng 7m trở lại và không có vật cản, ví dụ như 2 lớp cửa, tầng trên tầng dưới.

3. Minhcute129

Minhcute129

Tên máy:
    Oppof7
    Em kết nối tùy lâu lâu loa sẽ mất tiếng 1s xong lại có lại. Khoảng cách 2 mét ạ. Em chả biết do loa hay do máy nhưng độ ổn định của Bluetooth máy OPPO F7 thì trong khoảng bao nhiêu ạ và có ứng dụng nào đo được k ạ

4. ServiceClub4

ServiceClub4 Moderator
    OPPO's Staff

Dạ sẽ tùy vào độ tương thích của các thiết bị ngoại vi ạ, vì thế khi lựa chọn sản phẩm kết nối thông qua Bluetooth, bạn nên mang theo máy để kiểm tra độ tương thích trước khi chọn mua.
    Ad không có thông tin về các ứng dụng bên thứ 3 đo lường sự tương thích sự ổn định của Bluetooth ạ

5. gotiengviet

gotiengviet Thành viên bị cấm

Tên máy:
    F1
    Đối với Bluetooth, bạn nên thử lại bằng cách tắt Bluetooth ở các thiết bị đi, rồi bật đồng thời sau đó pair lại là ok