Khó chịu cái Color os của oppo

Thảo luận trong 'OPPO F9'

Lượt xem: 494
  1. Lê thanh danh

Lê thanh danh

Tên máy:
    Oppo f9
    Mình xài chức năng dùng nút nguồn để kết thúc cuộc gọi thì hiện lên một dòng chữ dài ngoằn. Rồi muốn bảo mật xài cái app clock dow pro thì nó bắt bật cái này lên mới cho xài chóp chó rất khó chịu. OPPO dòng f9 cái gì cũng ok hết. Mà bị cái vụ này rất khó chịu.

Screenshot_2019-01-22-12-20-01-70.

2. YESvsNO

YESvsNO

Tên máy:
    Oppo F9
    FPT,TGDD, nó bày máy ra để làm gì ? Là để bạn đến đó trải nhiệm,dùng thử tất cả các tính năng của máy đó,bỏ ra số tiền 7tr5 hôk to nhưng cg hôk bé chút nào. trừ khi bạn đến bạn mua luôn thì mình chịu,chứ xác định mua là phải chấp nhận sản phẩm mình đã chọn,kêu ca đâu có tác dụng gì,chỉ có không hiểu gì thì hỏi còn được chứ bạn nói khó chịu,vậy chứ 100k máy bán ra 100k người dùng họ đâu có khó chịu như bạn đâu.

3. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, đây là chức năng thông báo bảo mật của Android. Khi bạn kích hoạt tính năng trong Khả năng thì sẽ xuất hiện thông báo này. Đây không phải là lỗi, tuy nhiên Mod cũng xin ghi nhận lại để phản hồi cho nhà sản xuất xem xét thêm về tính năng này ạ. Cám ơn bạn đã phản hồi và chia sẻ với OPPO ạ.

4. Lê thanh danh

Lê thanh danh

Tên máy:
    Oppo f9
    Mình biết đó không phải là lỗi. Nhưng mà cùng lắm làm cái icon gì đó thôi. Cứ chóp chóp quài rất khó chịu. Kích hoạt tuỳ chọn nhà phát triển cũng vậy. Màn hình giọt nước làm 2 bên cái tai thỏ rộng dùng để coi phim rộng chứ k để làm gì.

ServiceClub3 thích bài này.
  5. Lê thanh danh

Lê thanh danh

Tên máy:
    Oppo f9
    Tôi vừa mới chuyển qua OPPO. Đây là cái máy OPPO đầu tiên mà tôi sử dụng. Tôi lên đây là chỉ góp ý và giúp OPPO phát triển thêm. Còn đối với f9 thì tôi rất hài lòng không gì phải phàn nàn cả ok. Tôi không ngờ bạn đi mua dt mà đứng trãi nghiệm sâu đến các tính năng bên trong phần mềm như vậy. Chắc bạn hay ra TGDD hay FPT để trãi nghiệm lắm.

6. YESvsNO

YESvsNO

Tên máy:
    Oppo F9
    Oki vậy tôi xl,là do tôi hiểu nhầm. nhà tôi cách FPT 3 nhà. mà kể cả nhà t hôk ở gần thì 1 khi tôi xác định mua máy nào tôi phải text kỹ càng để xem nó có xứng đáng với số tiền của t bỏ ra hay hôk.đt bây giờ nó như 1 món trang sức rồi,hôk phải mớ rau ngoài chợ,để bỏ ra 7tr6 mua con f9 này tính ra cg bằng nửa tháng lương lương của t rồi,tiền mồ hôi công sức mình kiếm vs tiêu làm sao cho xứng đáng.

7. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, một số tính năng được tích hợp bởi Google dành cho tất cả các thiết bị chạy Android, theo xu hướng chung. Do mỗi người dùng thì mục đích sẽ khác nhau, vì vậy mỗi góp ý của khách hàng gửi đến, OPPO đều rất trân trọng và luôn ghi nhận để có thể làm tốt nhất trong khả năng để đáp ứng nhu cầu của khách hàng ạ. Một lần nữa cám ơn bạn đã dành thời gian chia sẻ.