Đánh giá ROM Không nâng cấp được lên phiên bản N1mini_11.A.11_INT_011_150322

Thảo luận trong '[N1 Mini] Root | ROMs & Firmwares'

Lượt xem: 1,812
  1. ivanovngo

ivanovngo

Tôi đang dùng OPPO n1 mini với phiên bản hiện tại là N5111_11_141215. Tôi dùng recovery gốc để flash rom mà không thành công toàn báo lỗi, máy thì hao pin mà chưa có một bản rom nào khắc phục được. Thật sự thất vọng với OPPO chắc đây là lần cuối tôi dùng OPPO.

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn,

Máy của bạn đã từng lên TT BH chưa? Bản rom hiện tại của bạn chỉ có ở trung tâm, không có file zip để up trực tiếp. Hiện máy vẫn vào được recovery gốc nhưng uprom không được đúng không bạn? Bạn ghi giúp Mod thông báo lỗi cụ thể để Mod hỗ trợ bạn nhé.

3. ivanovngo

ivanovngo

Máy tôi mua chưa hư hỏng gì để lên trung tâm bảo hành, chỉ có vài lỗi ám vàng màn hình nhẹ và hao pin. Hiện máy vẫn còn vào recovery gốc được, nhưng tôi up rom lên phiên bản mới hay hạ xuống phiên bản cũ đều thất bại. Tôi nghĩ bản rom hiện tại tôi đang dùng N5111_11_141215 đã bị lỗi flash rom. Cần mong nsx cập nhật bản rom hoàn chỉnh trong thời gian sớm nhất.

4. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn
    Do hiện tại máy bạn đang bị lỗi up rom và N1 mini phiên bản mới nhất là bản 150322 rồi. Trường hợp này phiền bạn vui lòng mang máy đến TTCSKH gần nhất để KTV kiểm tra và chạy lại phiên bản mới nhất cho máy nhé.
    Địa chỉ các TTCSKH OPPO : http://www.oppomobile.vn/ho-tro/trung-tam-cham-soc-khach-hang.html