Hệ thống Không tải được game và app trên CH play

Thảo luận trong '[Clover] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 1,719
  1. krystalthieu

krystalthieu

Trước kia mình tải được rất nhiều game và ứng dụng, xài 1 thời gian, hệ thống báo là không đủ không gian trống để chạy, có thể bị đứng máy. Mình xóa bớt đi 1 số ứng dụng, bây gìơ tải lại các ứng dụng đó thì nó lại báo là không đủ dung lượng. Sao kì thê nhỉ? Trước kia thì đủ, mà sao bây giờ lại không đủ nhỉ? Mình đã chuyển tất cả ảnh vs nhạc qua thẻ nhớ hết, mà nó vẫn báo hệ thống đầy, ko cài thêm được. Admin giúp mình với!

2. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn
    Bạn vào Cài đặt - Dung lượng : Chụp ảnh màn hình post lên Mod xem hỗ trợ bạn nha.

3. krystalthieu

krystalthieu

Hình đây nè ad.

Các file đính kèm:

4. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Xin bạn ghi nhận thông tin: Sau 1 thời gian sử dụng máy sẽ có thông báo dung lượng bộ nhớ đầy, bộ nhớ đầy ở đây là bộ nhớ hệ thống.

Nguyên nhân: Khi tải ứng dụng về , ứng dụng sẽ lưu trên bộ nhớ hệ thống. Vì thế khi bộ nhớ hệ thống còn dưới 200MB sẽ báo bộ nhớ đầy không tải được ứng dụng

Ở đây máy bạn, bộ nhớ khả dụng chỉ còn 109MB nên không thể download được thêm ứng dụng nữa. Bạn thao khảo hướng giải quyết ở đây nha: http://www.oppomobile.vn/forum/faq/cach-giai-quyt-may-bao-b-nho-dy.77/

SCR_20150923_154055.

5. krystalthieu

krystalthieu

Mình xóa cache và wipe cache luôn rồi mà vẫn không đủ dung lượng như trước. Đợt trước mình cài khoảng 10 ứng dụng vẫn chạy ngon lành, bây giờ xóa bớt ứng dụng đi rồi cài lại mà vẫn bị thiếu bộ nhớ.

6. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn,

Càng về sau này, các bộ cài đặt của ứng dụng càng nặng hơn (về dung lượng) vì sau khi bạn wipe hết data xong, khởi động máy và thêm tài khoản Google, vào CH Play máy sẽ tự update các ứng dụng sẵn có ===> chiếm 1 phần dung lượng rồi.

- Mặt khác, tình trạng chung của các dòng Android là thường sẽ phát sinh nhiều tập tin rác hoặc log của ứng dụng, dữ liệu ứng dụng... theo thời gian khiến tài nguyên bộ nhớ bị chiếm giữ. Do đó dẫn đến việc máy cài được ít ứng dụng hơn.

=> Bạn để ý phần dung lượng của các ứng dụng cài vào hiện tại như thế nào nhé. Nên hạn chế cài những ứng dụng không cần thiết để máy hoạt động hiệu quả hơn.