không xác định được vị trí của mình khi mở GPS

Thảo luận trong '[Clover] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 18,578
  1. onedime

onedime

mọi người cho mình hỏi, lúc mình xài fb để check in thì máy hok tìm được vị trí của mình mặc dù có bật GPS và cho phép truy cập vị trí, thử qua wikitude máy vẫn hok tìm đc vị trí của mình là sao vậy? mong mọi người chỉ giúp . thx :)

2. kureiruykenchi

kureiruykenchi

cái này chắc lỗi rom đấy c à. trước t dùng bản color ngày 7.8 cũng vậy, lúc được lúc ko, vào gmaps cũng vậy
    sang bản sau hết lỗi rồi. bạn đợi update OTA hoặc cài bản khác thử xem.
    Đoán vậy thôi, chứ k chắc chắn 100% đâu nhé. vọc vạch cho biết. he he

3. vn_levu136

vn_levu136

Có thể do khu vực không có sóng GPS

4. mualarung

mualarung

lúc trước mình cũng thắc mắc như bác, tại sao vào google map thì định vị được, còn vào facebook thì không được là sao :Smilie (24): mò một hồi thì mình phát hiện 1 điều là khi reset lại máy, rồi vào facebook thì định vị được ngay.
    Nguyên nhân chính : Lúc mới khới động thì có 1 ứng dụng ngầm GPS nào đó của facebook hoạt động, khi mình click vào xóa tất cả trên thanh menu sẽ làm ngừng hoạt động GPS của ứng dụng đó, cho dù có thoát ra hay vào lại cũng không định vị được.
    + Nếu muốn giải phóng ram mà không ảnh hưởng tới việc check in trên facebook thì bác không nên click vào xóa tất cả trên thanh menu, mà hãy ấn + giữ phím home rồi ấn nút xóa tất cả ứng dụng trong đó. Đảm bảo sẽ check in ngon lành.

5. onedime

onedime

đc rồi. tkx nhak :D

6. vn_OhMyGod

vn_OhMyGod

ah ra là vậy sao

7. doremon234

doremon234

mình lần trước cũng bị như thế và nguyên nhân mình tìm ra là với bản đồ google maps mới nhất thì không lên được vị trí, remove bản cập nhật bản đồ đi, để về lại version gốc của máy thì lại ngon

8. kickats

kickats

Hum qua mới lấy lg l5 về so gps 2 con. K ngờ lg l5 nó nhanh hơn! Lắm lúc cái app thời tiết mãi chả cập nhật dk vị trí nó mới tù

9. tngochai971

tngochai971

Mình cũng bị như vậy, hôm vừa rồi khi mua về thấy tương đối chính xac , nhưng bây giờ là sai vài trăm nét, ngay cả vào mạng tìm find phone cũng sai luôn

10. doanthanhtb

doanthanhtb

bạn ơi. t cũng reset máy r mà sao vẫn k đc vậy ạ