Kinh nghiệm xử lý tình trạng máy NÓNG trên OPPO A39

Thảo luận trong '[ A39 ] Thảo luận'

Lượt xem: 2,493
  1. vn_superman

vn_superman

Nếu như trong lúc quá trình sử dụng bạn chợt nhận ra điện thoại của mình trở nên có hiện tượng Nóng bất thường, thì hôm nay mình xin chia sẻ cho các bạn kinh nghiệm xử lý khi gặp tình trạng máy Nóng, hãy thử qua 3 bước này nhé ;)

Untitled-3.
    • Tắt máy ngay lập tức
    Để khắc phục tình trạng này nếu bạn đang sử dụng bổng dưng chiếc điện thoại của bạn tự nhiên Nóng đột ngột. Hãy bấm tắt và giữ phím nguồn trong vòng từ 5s đến 10s, sau đó đợi khoảng 5-10p cho máy bớt nóng rồi bạn bắt đầu mở máy lại.
    • Điều chỉnh lại mạng di động
    Thông thường khi mua máy mặc định trong máy OPPO A39 sẽ được để sẵn ở chế độ 4G/3G/2G việc này sẽ dẫn đến các module anten và công suất sóng hoạt động mạnh hết công suất nên chắc chắn sẽ toả nhiệt và gây ra tình trạng nóng máy.

Để khắc phục tình trạng nóng máy các bạn vào thiết lập như trong hình:

Untitled-2.
    • Xem lại các ứng dụng đã cài đặt
    Thông thường nếu bạn sơ ý cài đặt những ứng dụng không rõ nguồn gốc đặc biệt là những ứng dụng để hack game hay những apps đòi truy cập quyền vào dữ liệu sẽ khiến cho máy hoạt động liên tục để lấy thông tin dữ liệu từ ứng dụng nên máy sẽ nóng bất thường, hãy thử rà soát lại các ứng dụng mà mình đã cài đặt và xem ứng dụng nào có nguy cơ tìm ẩn gây nóng máy, thông thường theo kinh nghiệm của mình thì đó là những ứng dụng từ: Launcher, trình duyệt web có nguồn gốc không rõ ràng, những ứng dụng tiết kiệm pin và dọn dẹp rác.

2. Ironman0

Ironman0

3. tvl2002

tvl2002

Tên máy:
    oppo f1s